Tư Vấn Chia Sẻ Baga mui cho Premacy

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
RE: Baga mui cho Premacy

Chắc phải buộc nằm trên mui xe chứ để đứng như thế không bị CA thổi thì cũng vướng dây điện như chơi...:D. Có vẻ phương án hai thanh dọc thân xe với hai thanh ngang để ràng đồ được đấy các bác nhỉ. Không hiểu có phải khoan nóc xe hay không?:). Các bác có biết trong TP HCM nơi nào có để tôi hỏi xem giá cả thế nào.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: dragon

... Có vẻ phương án hai thanh dọc thân xe với hai thanh ngang để ràng đồ được đấy các bác nhỉ. Không hiểu có phải khoan nóc xe hay không?:). ..
Không ảnh hưởng gì đến xe của bác hết,khoan có mà chết à!Nếu khoan,thà bác đến đâu,thì mua xe ở đó đi,xong vứt còn không thiệt hại bằng.:D
Bác để ý hình 1 dành cho xe đã có sẵn 2 thanh dọc.Hình 3 là dành cho xe không có,nó có vấu để bắt vào,kể cả sơn không xước.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Tôi chưa nhìn thấy ai lắp cái baga mui bằng inox trên mui Pre vì trông nó sẽ không đẹp

@ Pác Minhtit
Ý kiến em giống Pác @Giaothong là chưa thấy baga mui bằng inox cho Premacy.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Để em post vài kiểu baga cho Premacy để bác tham khảo nhé, còn 2 cái thanh bắt cố định trên mui ở ngoài bán nhiều lắm, giá cả thì em không rõ.

Mấy cái này chở được đến 75kg cơ đấy, tháo lắp cái này dễ dàng.

Cái này bắt vào lỗ có sẵn trên mui, nhưng là loại có giằng ngang.

Còn cái giá này để bắt lên trên các loại giằng ngang, dọc. Cái giá này thuê thợ sắt làm là OK, miễn là vít viếc chuẩn để tháo lắp cho nó dễ

Còn nếu mà thích hộp đựng đồ thì dùng cái này, giá £100.00 trở lên tùy theo dung tích.

Nếu bác dùng Pre mà muốn chở xe đạp phía sau thì chế cái như thế này. Nó mang theo được 2-3 cái xe đạp mà không cần phải gập.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Tiếc là bác lại mua xe đạp rồi, không thì em khuyên bác nên mua xe đạp gập được, đem đi lại rất tiện và gọn nhẹ. Hôm trước em định mua cho đứa lớn nhà em, hỏi ở ngoài Bà Triệu (HN) 1 cái inox đẹp lắm, gập cực gọn nhưng giá hơi chát mà nó phải học nhiều, ít dùng nên thôi không mua. Còn nhiều loại chắc chắn, mà cũng gập được nhưng giá mềm hơn vì không phải làm từ inox.

Bác lắp baga mui giá có khi còn quá cả giá xe đạp ấy chứ:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác GiaoThong nói đúng rồi. Bác bán lại xe đạp cũ đi hay là cho ai lấy tiếng thơm :D, mua xe mới gấp được trông quá gọn gàng. Premacy mà bắt giàn giáo ấy lên trông cứ như thế nào í.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: dragon

... Có vẻ phương án hai thanh dọc thân xe với hai thanh ngang để ràng đồ được đấy các bác nhỉ. Không hiểu có phải khoan nóc xe hay không?:). ..
Không ảnh hưởng gì đến xe của bác hết,khoan có mà chết à!Nếu khoan,thà bác đến đâu,thì mua xe ở đó đi,xong vứt còn không thiệt hại bằng.:D

@ bác MINA

bác mô tả cho Gấu tôi cái "công nghệ" của bọn Tây bắt baga nóc vào 2 cái nẹp dọc nóc xe (như hình trên) mà không phải khoan nóc với.
Ở Hni có bán loại baga của CD5 giống như vậy mà chúng nó nói phải khoan nên em ngại quá. Mà không khoan thì lại sợ cột đồ ở trên nó bay cả baga xuống được thì ....tai hoạ :mad:

Bác ơn bác trước.

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/2/05
576
30
28

@Bác Gấu:

Theo em được biết thì 2 cái nẹp dọc kiểu đấy phải khoan bắt cố định vào mui. Trên mui CD5 thì em không nhớ chứ mui của Premacy nó có sẵn 2 cái nẹp dọc trên mui bằng chất dẻo, chắc nó để sẵn để khi mình khoan bắt ốc vào nước nó không bị ngấm vào trần.

Bác tham khảo đoạn video dưới đây hướng dẫn bắt cái nẹp vào mui bằng khoan nhé:

http://www.customautotrim.com/install_videos/racks_video_ms_hi.htm

Chỉ có mấy loại tháo lắp thì mới không phải khoan, nhưng kiếm được loại tháo lắp ở nhà chắc hơi khó.

Trích đoạn: luong

ui trui` du't ui

bac thay diu hiu em con dui hui hon cac ba'c dây'

Bác Luong này xem lại phần gõ tiếng Việt có dấu đi, đọc bài của bác dễ bị hiểu lầm lắm. Mà mấy ông min mốt ở đây ác cực, cứ không dấu là xóa với lại đưa vào bến, bác mất bài lại tiếc:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Bác Gấu: Hình như em hiểu khác ý bác Giao thông.Có phải bác muốn hỏi là lắp cái Baga mui,hoặc 2 thanh ngang vào 2 thanh dọc đã có sẵn ở xe như thế nào phải không?
Ý Bác Giao Thông lại là bắt 2 thanh dọc vào xe thế nào?
Không biết em có hiểu sai không?Nếu có thể,bác nói rõ hơn nhé!:D