Tư Vấn Chia Sẻ Baga mui cho Premacy

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
RE: Baga mui cho Premacy

@ Bác Mina

Hỏi cách bắt 2 thanh dọc vào xe (mà kg phải khoan).

Bắt chồng lên 2 cái nẹp cao su cứng nằm dọc sát nóc xe như hình đấy bác ạ.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Cám ơn các bác đã nhiệt tình giới thiệu, tôi sẽ tranh thủ cuối tuần lượn vòng vòng tìm thử cái nào đơn giản và tiện dụng. Dọc trên nóc xe Pre có hai rãnh cao su, tôi cũng không rõ là để bắt ốc vít cho baga mui hay làm gì nữa.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Bác MINA chưa thấy vào confirm cái vụ bắt 2 thanh dọc vào xe mà không phải khoan nhỉ, em cũng băn khoăn quá vì những xe em gặp có sẵn 2 cái thanh đấy đều phải khoan trực tiếp vào mui.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Hôm qua đi đường em gặp chiếc Jolie nó bắt kẹp vào 2 cái máng hứng nước mưa bằng inox chạy dọc 2 bên nóc. Em cố nhìn kỹ thử xem nó có bắt ốc vào nóc xe không nhưng không thấy. Mà Jolie em không thấy có 2 thanh cao su trên nóc. Có bác nào đi Jolie confim giùm cái.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.638
113

Trích đoạn: songnguyen

Hôm qua đi đường em gặp chiếc Jolie nó bắt kẹp vào 2 cái máng hứng nước mưa bằng inox chạy dọc 2 bên nóc. Em cố nhìn kỹ thử xem nó có bắt ốc vào nóc xe không nhưng không thấy. Mà Jolie em không thấy có 2 thanh cao su trên nóc. Có bác nào đi Jolie confim giùm cái.

Đúng đấy bác ạ! Jolie và Zace bắt baga mui bằng cách lắp ngoàm vào hai nẹp chắn nước mưa.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: GiaoThong

Bác MINA chưa thấy vào confirm cái vụ bắt 2 thanh dọc vào xe mà không phải khoan nhỉ, em cũng băn khoăn quá vì những xe em gặp có sẵn 2 cái thanh đấy đều phải khoan trực tiếp vào mui.
Thú thật với bác GT ,Bác Gấu và các bác: em không biết rõ về xe SX,Lắp ráp ở VN lắm,vây em không dám nói bừa,nhưng thường những xe bên em,nếu để ý cái nẹp nhựa,nó không liền nhau,chính những đoạn rời đó,có thể cạy ra để bắt cái nẹp dọc vào.Em không biết xe ở VN có thế không.Các bác thử KT lại nhé!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: MINA

...thường những xe bên em,nếu để ý cái nẹp nhựa,nó không liền nhau,chính những đoạn rời đó,có thể cạy ra để bắt cái nẹp dọc vào.Em không biết xe ở VN có thế không.Các bác thử KT lại nhé!

Xe VN toàn chơi 2 cái nẹp chạy từ trước ra sau luôn. Mấy tên gara cũng nói là rút nẹp ra rồi cắt bỏ chỗ gắn baga là lắp được. Gấu thử rút nhưng nó chặt cứng, kg kéo ra được. Có lẽ phơi nắng lâu ngày -> cao su bị chai. Buồn 5 phút :(

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Thế khi lắp ba ga mui, bác phải khoan hay chỉ bắt ngàm vào thanh cao su dọc? Cho biết tý nào.

Phanh tay, nếu đường chỉ nằm phía dưới chắc đẹp hơn.