Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city
Báo điện tử vnexpress đưa tín chủ quán nhậu đang tập lái xe mà đã tự lái. hậu quả 6 người bị thương trong đó 2 người trong tình trạng nguy kịch.
Bài học

Lời khuyên chân thành cho các bác đang học lái xe là học thật lấy bằng thật. Lái xe an toàn và hiểu luật pháp về an toàn giao thông đường bộ. Bảo đảm an toàn tính mạng cho mình và cho người khác.;););)

Hạng B2
12/1/08
136
0
16
RE: Bài học cho bác nào chưa học lái mà đòi lái xe

Kinh quá. hồi trước tập lái em cũng tông vào cột điện 1 lần. nhưng may mà đó là cột điện trong sân tập. kkekeee

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé

lái xe ô tô (dù có bằng) vẫn được xếp vào hành vi gây nguy hiểm cho người khác (tại vn). bằng lái là tấm khiên cho người lái xe khi sự cố xảy ra; đây là quan điểm của em trước đến nay. trong nhà em ai cũng bảo em tập lái cho ( từ bà xã đến bà già và thằng em) em chỉ có 1 câu trả lời cuối cùng : đưa đây 5 chai đăng ký cho 1 lớp học từ a ---Z mất 5 tháng còn kêu tập xe thì không dc vì xe nhà không đủ điều kiện tập lái ... chấm hết. 1 lời khuyên cho bác nào máu chạy ô tô mà không hci5u vào trường học : hãy nghĩ đến hậu quả mình gây ra nếu không kiểm soát được khối sắt nặng hơn 1 tấn và lao đi vơí tốc độ trên 10km/h

13/3/08
184
1
0

Theo e nghĩ là do bác này bi sỉn, đã chưa biết lái còn nhậu ...
Trích đoạn: vuhungcomp

lái xe ô tô (dù có bằng) vẫn được xếp vào hành vi gây nguy hiểm cho người khác (tại vn). bằng lái là tấm khiên cho người lái xe khi sự cố xảy ra; đây là quan điểm của em trước đến nay. trong nhà em ai cũng bảo em tập lái cho ( từ bà xã đến bà già và thằng em) em chỉ có 1 câu trả lời cuối cùng : đưa đây 5 chai đăng ký cho 1 lớp học từ a ---Z mất 5 tháng còn kêu tập xe thì không dc vì xe nhà không đủ điều kiện tập lái ... chấm hết. 1 lời khuyên cho bác nào máu chạy ô tô mà không hci5u vào trường học : hãy nghĩ đến hậu quả mình gây ra nếu không kiểm soát được khối sắt nặng hơn 1 tấn và lao đi vơí tốc độ trên 10km/h

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Bài học của em là: giờ đi nhậu, phải chọn chỗ ngồi cho thích hợp - hic, đang nhậu mà đi thẳng đầu tủ thì xui không còn gì để nói

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đúng là xui thiệt, ngồi nhậu trên lề mà cũng bị xe tung :D:);)

Hạng D
7/3/07
2.229
56.554
113

Trích đoạn: phucminh

Đúng là xui thiệt, ngồi nhậu trên lề mà cũng bị xe tung :D:);)
Bị ngay cha chủ quán "tiếp đón nồng hậu" chứ :D

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: vuhungcomp

Đồng ý với cậu,đã là lái xe điều đầu tiên phải biết quý trọng mạng sống của mình trước tiên,nếu chưa có bằng lái thì nên có người có kinh nghiệm đi kèm,sau khi có bằng lái cũng nên đi cùng 1 người có kinh nghiệm để bổ túc thêm tay lái và kinh nghiệm xử lý trên đường

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

Rất tán thành với ý kiến của các bác.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Chưa học lái mà đòi lái: Coi thường Luật pháp? Xem thường tính mạng người khác? Liều lĩnh....? Khẳng định mình? Thích và yêu xe? Chẳng biết lý do nào đúng, giờ hiểu ra thì nói thế, nhớ khi còn bé khoái lên nghịch ô tô.:) Chả trách được?