Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1
RE: Bài học cho bác nào chưa học lái mà đòi lái xe

em thì em rất ghét mấy tay này,mới học lái được vài bữa tưởng ngon lành lắm rùi.....coi thường tính mạng người khác.....chưa đi mưa chưa biết lạnh.....nhưng giờ chắc bít lạnh rùi các bác nhỉ....:D:D:D

Hạng C
13/2/08
557
11
18

tránh đứng ngồi phía trước và sau xe hơi!!! Càng tránh xa 4b của người khác càng tốt.

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Khu Phú Mỹ Hưng thấy xe hơi do người mới tập lái chạy quờ quạng đầy. Em đi công việc ở PMH thấy mấy chiếc xe đó là lập tức tưởng tượng trường hợp nó mất phanh, lao thẳng vào người mình. Sau đó là chạy thật xa nó ra để tránh hậu quả khó lường.
Các bác ở khu đó cũng nên cẩn thận. Mà hình như không thấy CA giao thông trong khu đó? Không lẽ đó là khu tự trị, CA không được vào?

Tập Lái
26/12/07
27
1
3

Khu PMH thấy vậy chứ bác thử đụng xe coi 3 phút sau la công an có mặt . Chưa tính Security.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Lúc chưa có bằng lái, tui cũng thường lao lên cụ Lada lái ào ào, bây giờ nghỉ lại thấy hối hận vô cùng. Cũng may chưa hôn phải trụ điện hay em 2B nào, nếu có chắc.....chết quá.

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

chưa có bằng mà leo lên xe thì... quá nể! có thể mình lái giỏi và tự tin nhưng trên đường có biết bao mối hiểm họa rình rập đến từ các yếu tố khác.... và lúc ấy, trước pháp luật thì chính mình là tội phạm. quả thật kg nên.. hoàn toàn kg nên trong bất kỳ 1 trường hợp nào!

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Có bằng lâu nằm rùi mà còn tai nạn ầm ầm huống chi.... thôi tởn tới già !!!!!!!!![&:][&:][&:][&:]

Hạng B1
25/6/08
60
0
0
37
Hà Nội

híc.. Thấy các bác nói mà em tủi thân. Kể tử lần lái xe đầu tiên đến bây giờ là em đã lái được 7 năm. Nhưng khổ nỗi em chưa có bằng.
Híc.. Có đúng 1 lần bị va quệt vừa vừa. Còn lại chưa có gì xảy ra cả. Híc..
Nghĩ lại cũng thấy ghê ghê..

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Nhiều thằng mới biết lái chừng vài chục giờ thấy chạy được tưởng ngon lắm, ra đường phóng ào ào như bay đến khi gặp tình huống bất ngờ o kiểm soát được gây tai nạn thì lúc đó mới ai dè .. phải chi... rồi bắt đầu chạy chọt :mad:

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Trích đoạn: Ho Cong Tu

híc.. Thấy các bác nói mà em tủi thân. Kể tử lần lái xe đầu tiên đến bây giờ là em đã lái được 7 năm. Nhưng khổ nỗi em chưa có bằng.
Híc.. Có đúng 1 lần bị va quệt vừa vừa. Còn lại chưa có gì xảy ra cả. Híc..
Nghĩ lại cũng thấy ghê ghê..
Trời ơi, khủng khiếp quá chứ ghê cái gì nũa, phải lấy bằng đi ông ơi. Chả nhẽ đợi đến.....rồi mới đi lấy à. Lấy ít quần áo cá nhân mang theo thì có.