Hạng D
8/10/14
2.172
31.459
113
mùa mưa k sao. mùa nắng ngày tưới hai ba lần
A có set đc bộ tưới theo độ ẩm như a Cóc k. ?
gỗ trắc nó khô. k ngấm nc.
hồi xưa mua đồ cẩm hàng chợ hay bị độn vô :D
Mình gác nó trên chậu nước, chăc ổn.
Mà đnag hỏi vụ dầu anh lan man kho với ẩm hè

Hạng B2
21/10/06
337
26.565
93
Nhưng 1 giả hành có 2 mắt ngủ gốc và 2 gần gốc. Chọn loại nào hoa đẹp hãy trồng. Mấy loại có giải ấy.
Tóc bạc, bụng bự, rặng lung lay thì có gái là ok rồi anh, hơi đâu chọn hot girl như anh.
Cho em xin tham khảo vài cái tên tí. Dạo chợ lòng vòng đuối quá mà có cảm giác tên mọi người gọi theo kiểu gì í.

Hạng B2
21/10/06
337
26.565
93
Hỏi anh mặp kìa :)
Lá bị vầy là bị nấm hay sao các bác ??View attachment 2340317View attachment 2340318
Ao hồ gọi nấm đen gì đó, còn em chịu thua.
Đại khái có người quảng cáo xịt Neem oil, có người xịt thuốc vi sinh nicotin, dầu tỏi, rồi tỏi ớt gì đó.
Ý đồ là thay đổi pH môi trường làm cho nấm ko phát triển nhưng cũng thấy bảo mùa mưa là bó tay.
Đợt trước em có phun, phun định kỳ 1-2 tuần nhưng cũng ko giảm. Mua Neem oil rồi nhưng mưa suốt nên ko phun được.
Hiện tại, sáng sớm em lặt lá, nên cái cây còn nhõn cái thân, ko thấy lá đâu cả nên ko dám chém.

Hạng D
13/1/11
2.426
35.613
113
Ao hồ gọi nấm đen gì đó, còn em chịu thua.
Đại khái có người quảng cáo xịt Neem oil, có người xịt thuốc vi sinh nicotin, dầu tỏi, rồi tỏi ớt gì đó.
Ý đồ là thay đổi pH môi trường làm cho nấm ko phát triển nhưng cũng thấy bảo mùa mưa là bó tay.
Đợt trước em có phun, phun định kỳ 1-2 tuần nhưng cũng ko giảm. Mua Neem oil rồi nhưng mưa suốt nên ko phun được.
Hiện tại, sáng sớm em lặt lá, nên cái cây còn nhõn cái thân, ko thấy lá đâu cả nên ko dám chém.
Ồ thì ra cách trị bịnh là bứt luôn lá