Hạng C
5/3/08
884
56.084
93
Sì ghềnh
Vậy cục trắc ok hok?
Mà thằng ngọc điểm nó cộng sịnh chứ ko ký sinh nên mình nghĩ chả ảnh hưởng mấy!?
Mình không biết gì về gỗ nên không biết trắc có dầu hay không. Loại có dầu nó sẽ làm cháy cây.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
À, anh và anh @skyraider với anh @NVT0933 khai sáng giúp vụ mặt hoa.
Nói thiệt là em nhìn cái nào cũng đẹp mới ác đạn.
Anh nhìn nhiều thì sẽ so sánh được. Thí dụ như hoa có 5 cánh thì 3 cánh dưới cùng là cánh đài, 2 cái ngang phía trên là vai và cái khoe phía trước là lưỡi. Nếu cánh đài và vai có màu thì phải đều chớ không được lem, nếu trắng thì phải trắng sữa mịn. Lưỡi có màu thì phải phân màu rõ, không lem giữa phần tiếp giáp của 2 màu. Viền bên ngoài lưỡi nếu có lông thì phải mịn. Màu thì phải rõ và rực lên đặc trưng, chứ mét mét dạng như nước da người không khoẻ thì kém.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
21/10/06
337
26.565
93
Lên dọn vườn em đi , đẹp tất :D
Phi điệp đồng giá 100k đếm ngọn tính tiền nè
Phi điệp chai cấy mô 300k/30 cây kìa Rỗ.
Em nhớ khi dọn dẹp cái gì tuyền phải bồi dưỡng cho ve chai để họ mang đi giúp nghen.

Hạng B2
21/10/06
337
26.565
93
Anh nhìn nhiều thì sẽ so sánh được. Thí dụ như hoa có 5 cánh thì 3 cánh dưới cùng là cánh đài, 2 cái ngang phía trên là vai và cái khoe phía trước là lưỡi. Nếu cánh đài và vai có màu thì phải đều chớ không được lem, nếu trắng thì phải trắng sữa mịn. Lưỡi có màu thì phải phân màu rõ, không lem giữa phần tiếp giáp của 2 màu. Viền bên ngoài lưỡi nếu có lông thì phải mịn. Màu thì phải rõ và rực lên đặc trưng, chứ mét mét dạng như nước da người không khoẻ thì kém.
Theo tiêu chuẩn chung (còn cá nhân thì em ko nói - ngon dở tùy mồm - copyright @Lan Rỗ) thì:
Mặt hoa cây này ko bằng cây dưới hả anh.
p/s: Cat lipoon ko google đc anh???

Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P

Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Theo tiêu chuẩn chung (còn cá nhân thì em ko nói - ngon dở tùy mồm - copyright @Lan Rỗ) thì:
Mặt hoa cây này ko bằng cây dưới hả anh.
p/s: Cat lipoon ko google đc anh???

View attachment 2340376
View attachment 2340377
Cá nhân mình thấy hoa trên khuôn hoa cân hơn. Cây dưới khuôn không bằng nhưng khó lai tạo hơn, bộ gen đó chắc hiếm. Màu hoa thì cây dưới đặc sắc hơn.

• Like
Reactions: Fordescape