Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Hay quá anh @con cóc con ơi, hình như còn phải
  1. Phun tối.
  2. tưới trước khi nắng gắt tránh rám lá
Nữa phải không anh?
Tuỳ thuốc anh. Các thuốc có gốc dầu khoáng thì mới cần rửa lá. Và mua thuốc phun nhớ nói là phun cho hồng, vì cũng trị bệnh đó mà dùng cho cây công nghiệp hoặc các loại cây khác thì không bị cháy nhưng hồng thì sẽ cháy lá.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng C
5/6/09
665
4.529
93
48
Nó mà nở to bằng bát ăn cơm luôn á, lúc trước nở ác, thơm lắm, anh có biết cây nhà em bị bệnh gì mà kg nở đc kg? 3 tuần nay em xịt nó cùng hồng mà cũng kg nở.
Ngọc Anh có khác Ngọt Bút không anh? Sao hoa ngọc bút nhà mình để tự nhiên nó cũng nở thơm bể mũi luôn mà ta :D
Em cũng kg rõ tên đâu, lúc mua người bán bảo thế. Hổng biết có phải là Ngọc Anh hay Ngọc Bút như anh nói.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Nó mà nở to bằng bát ăn cơm luôn á, lúc trước nở ác, thơm lắm, anh có biết cây nhà em bị bệnh gì mà kg nở đc kg? 3 tuần nay em xịt nó cùng hồng mà cũng kg nở.

Em cũng kg rõ tên đâu, lúc mua người bán bảo thế. Hổng biết có phải là Ngọc Anh hay Ngọc Bút như anh nói.
Bao lâu rồi anh không bổ sung Bo cho cây vậy?

• Love
Reactions: Tinabien
Hạng B2
21/10/06
337
26.586
93
Ngọc Anh có khác Ngọc Bút không anh? Sao hoa ngọc bút nhà mình để tự nhiên nó cũng nở thơm bể mũi luôn mà ta :D

Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P

• Like
Reactions: con cóc con