Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Cho em hóng tí. Các anh cho em xin danh sách lan cơ bản để trồng 1 chút.
Dĩ nhiên rẻ thôi, ưu tiên hương, đa dạng chủng loại.
@con cóc con @NVT0933 @hell_angel0910 @skyraider
Cảm ơn các sếp
Rẻ thì anh chơi denro nắng mà loại xưa hôm bữa mình có post đó. Mà mấy loại đó mình đang kích mầm gốc, sau khi tách giò đã mua. 1 giò mua mình tách thành 2-3 giò nhỏ để làm giống. Khi nào lên mầm mình tặng anh để sưu tầm.
Còn giờ mình post lại tên mấy loại đó: bà liễu, mười bích, mora red, banana, king 3, king 5.
Mấy dạng đột biến denro nắng mình đang đặt C.White trắng má vàng, C. Alba, Thongchai gold đọt biến lá biên và hoa. Denro xưa tai thỏ, dazang, pensoda (cây này rất thơm), hồng sọc (cây này không thơm nhưng hoa dạng như Yaya hoặc Enobi).
Hàng mà mua thanh lý thì mới rẻ, chứ mua giò dạng tác phẩm thì cũng ít nhất là 800k. Dĩ nhiên hàng thanh lý cây sẽ không mướt mát, lá dày bóng, mua dạng này về anh chăm lại để lấy mầm gốc cho đợt sau mới đẹp được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Hồ điệp không mái che vẫn trồng tốt nếu phun phòng thối rễ thường. Kích rễ để cây phát triển mạnh, đề kháng thối nhũn. Giá thể thoáng, thoát nước tốt sẽ hạn chế bệnh rất nhiều.
Mới thấy có cách phun trichoderma để tạo nấm đối kháng trong giá thể phòng thối rễ làm cây mất sức.