Hạng B2
21/10/06
337
26.493
93
Rẻ thì anh chơi denro nắng mà loại xưa hôm bữa mình có post đó. Mà mấy loại đó mình đang kích mầm gốc, sau khi tách giò đã mua. 1 giò mua mình tách thành 2-3 giò nhỏ để làm giống. Khi nào lên mầm mình tặng anh để sưu tầm.
Còn giờ mình post lại tên mấy loại đó: bà liễu, mười bích, mora red, banana, king 3, king 5.
Mấy dạng đột biến denro nắng mình đang đặt C.White trắng má vàng, C. Alba, Thongchai gold đọt biến lá biên và hoa. Denro xưa tai thỏ, dazang, pensoda (cây này rất thơm), hồng sọc (cây này không thơm nhưng hoa dạng như Yaya hoặc Enobi).
Hàng mà mua thanh lý thì mới rẻ, chứ mua giò dạng tác phẩm thì cũng ít nhất là 800k. Dĩ nhiên hàng thanh lý cây sẽ không mướt mát, lá dày bóng, mua dạng này về anh chăm lại để lấy mầm gốc cho đợt sau mới đẹp được.
Anh cứ mua dendro nắng mà chơi
Nếu dàn có mái che thì hồ điệp
Nhiêu đó được rồi
Cảm ơn mấy sếp, nhưng ý em là vầy:
vd denro nắng thì 1 2 chậu gì đó hù dọa
phi điệp thì 1 2 chậu gì đó
Chứ chơi nguyên seri 1 dòng (ko biết nói đúng ko - ý là nói denro nắng) thì giống có vợ rồi thì ko đc ngó gái bên ngoài quá.
Kiểu vậy, dĩ nhiên em ko quan tâm tới loại xịn vip gì cả, trồng cà rịch cà tang, thích quá thì google xem hình. Chứ chậu denro 800k là em thua.
Kiểu như anh @NVT0933, mỗi kiểu mỗi cây
Thực sự là em ko rành nhưng lại muốn nên hỏi short list á.

Hạng C
27/3/08
994
25.111
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
[/QUOTE]
Chứ chơi nguyên seri 1 dòng (ko biết nói đúng ko - ý là nói denro nắng) thì giống có vợ rồi thì ko đc ngó gái bên ngoài quá.
Kiểu vậy, dĩ nhiên em ko quan tâm tới loại xịn vip gì cả, trồng cà rịch cà tang, thích quá thì google xem hình. Chứ chậu denro 800k là em thua.
Em mua 1 cây có 50 đến 60k à

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng D
13/1/11
2.426
35.501
113
Chơi lan anh cứ coi như ngắm gái đi
Ra đường thấy em nào đẹp là múc thôi
Lăng tăng lựa chọn chi mệt vậy :D

• Like
Reactions: Fordescape
Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.140
113
Hôm trước anh nào post công thức pha dung dịch vs của phụ nữ cho e xin lại bài viết. Cây của e bị nấm đen thui.
Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P

Hạng D
15/3/12
2.414
17.593
113
Đồng Nai
:D
Cho em hóng tí. Các anh cho em xin danh sách lan cơ bản để trồng 1 chút.
Dĩ nhiên rẻ thôi, ưu tiên hương, đa dạng chủng loại.
@con cóc con @NVT0933 @hell_angel0910 @skyraider
Cảm ơn các sếp
Em chơi đủ món
Kiều vàng ,ktím, kvuông, nhạn trắng, ntím, hải yến, hải âu, hạc vỹ, sóc, chồn, ngọc điểm, long nhãn , ý thảo, kèn, cáo, long tu xuân, lt đá ,hồ điệp ,gh pháp các loại giả hạc , trầm tím, trầm vàng, vanda, hoàng thảo vôi, vài loại kiếm, các loại dendro nắng, dr xuân, vẫy rồng, đùi gà, trúc đen ....
Nói chung em chơi hầm bà lằng

Chỉnh sửa cuối: