Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Em coi cái nào nhiều đánh giá thì mua
Cũng là 1 tiêu chí tham khảo thôi. Đa số người ta chọn cái ít tiền.

Ở đây có anh mặp @Fordescape ảnh nói cho nghe, cùng là con contactor của schneider nhưng hàng dân dụng giá thấp hơn nhiều so bới hàng công nghiệp. Cái này là do chất lượng vật liệu và mức độ hoàn thiện.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
21/10/06
337
26.495
93
Mình có đọc 1 cuốn sách trồng lan, lâu lắm rồi, chắc 20 năm.
Sách nói lan sống trong rừng, bám trên cây cao, nhưng ko hút chất dinh dưỡng của cây bị bám như các loài ký sinh sống bám khác. Chủ yếu lan sinh trưởng từ lá, rất cần độ độ ẩm và ít ánh sáng.
Bộ rễ có vai trò quan trọng trong việc bám giữ lớp vỏ cây, chỉ hút nước ít, nếu nhiều nước sẽ bị úng, thối rễ.
Chính vì vậy trồng lan phải có môi trường ẩm luôn luôn từ 50 -70%, luôn thoáng khí, nắng vừa phải tùy loài.
Mình bắt chước anh Cóc, đang nghiên cứu điều khiển độ ẩm. Duy trì độ ẩm 50 - 70%, Giá thể thật mỏng, thoáng khí. Thậm chí ko cần giá thể.
Sao em thấy có phong trào phân gì trong túi đắp lên giả thể á anh, rồi phân dơi dê gì tùm lum.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Sao em thấy có phong trào phân gì trong túi đắp lên giả thể á anh, rồi phân dơi dê gì tùm lum.
Ờ! Cũng chẳng biết có phát hiện gì mới ko?
Có nhìu loại lắm. Phân tan chậm.
Chắc ko bổ dọc cũng bổ ngang.

• Love
Reactions: Fordescape
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Giá mấy gian hàng chênh nhau quá trời View attachment 2317138
Cũng là 1 tiêu chí tham khảo thôi. Đa số người ta chọn cái ít tiền.

Ở đây có anh mặp @Fordescape ảnh nói cho nghe, cùng là con contactor của schneider nhưng hàng dân dụng giá thấp hơn nhiều so bới hàng công nghiệp. Cái này là do chất lượng vật liệu và mức độ hoàn thiện.
Kệ! Mua về làm chuột bạch.

Hạng B2
21/10/06
337
26.495
93
Hy vọng và ai ơi đừng tuyệt vọng. kkk
Ko biết khi nào nó mới lớn đc
Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P