Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Lâu dữ!
Mua tiki 1 ngày có liền, kaka.
Mới đầu em cũng tính mua ở đây cho lẹ nhưng lên aliexpress thấy cũng mã sản phẩm đó mà giá cao thấp khác nhau nhiều, có khi gấp đôi giá nhau. Và quan trọng trên ali họ ghi rõ thông số và linh kiện loại gì, độ nhạy ra sao. Thấy có vẻ đáng tin hơn. Vậy nên em chấp nhận chờ.

Hạng D
13/1/11
2.426
35.515
113
Mới đầu em cũng tính mua ở đây cho lẹ nhưng lên aliexpress thấy cũng mã sản phẩm đó mà giá cao thấp khác nhau nhiều, có khi gấp đôi giá nhau. Và quan trọng trên ali họ ghi rõ thông số và linh kiện loại gì, độ nhạy ra sao. Thấy có vẻ đáng tin hơn. Vậy nên em chấp nhận chờ.
Anh mua lazada nó ship nhanh hơn
Cũng ship từ TQ nhưng mà khoảng 6 ngày là nhận hàng

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.145
113
Thấy trên trang, họ ghi có thể giao từ ngày 29 anh.
Lâu dữ!
Mua tiki 1 ngày có liền, kaka.
Giao từ TQ mà
Có thể 2 tuần là nhận được hàng
Các a thử xem lazada có hàng ko thì đặt. Em trc mua tiki giờ hầu hết chuyển sang Laz với các món mà mình biết 90% là cũng lấy hàng từ TQ bán lại. Laz có đội ship riêng nên nhanh hơn, e mua thì thấy khoảng 10ngày đổ lại, có khi chỉ 7 ngày, nhanh hơn Ali33 nhiều, mà lại đc COD chứ ko cần ckthanh toán trc như Ali.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Các a thử xem lazada có hàng ko thì đặt. Em trc mua tiki giờ hầu hết chuyển sang Laz với các món mà mình biết 90% là cũng lấy hàng từ TQ bán lại. Laz có đội ship riêng nên nhanh hơn, e mua thì thấy khoảng 10ngày đổ lại, có khi chỉ 7 ngày, nhanh hơn Ali33 nhiều, mà lại đc COD chứ ko cần ckthanh toán trc như Ali.
Như đã nói ở trên, cũng món hàng đó mà ngay trên trang aliexpress đã có nhiều người badn với nhiều giá chênh lệch, chênh vài lần, thì không biết hàng mua trên laz hay tiki người bán lấy cái nào bán cho mình. Hên xui đúng không. Nếu họ lấy hàng của người bán giá cao bên kia thì mình mua được đồ tốt hơn, còn không thì .....hên xui :D
Em nhớ hồi lâu lắm rồi, anh Puma có nói, cùng là adaptor mà mua giá nào bên tung của cũng bán được, từ giá 9k cho đến 90k, hình thức y chang nhau.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
13/1/11
2.426
35.515
113
Như đã nói ở trên, cũng món hàng đó mà ngay trên trang aliexpress đã có nhiều người badn với nhiều giá chênh lệch, chênh vài lần, thì không biết hàng mua trên laz hay tiki người bán lấy cái nào bán cho mình. Hên xui đúng không. Nếu họ lấy hàng của người bán giá cao bên kia thì mình mua được đồ tốt hơn, còn không thì .....hên xui :D
Em nhớ hồi lâu lắm rồi, anh Puma có nói, cùng là adaptor mà mua giá nào bên tung của cũng bán được, từ giá 9k cho đến 90k, hình thức y chang nhau.
Nếu đã như vậy thì làm sao anh biết cái nào là tốt ??
Hok lẽ cứ theo giá cao là tốt ??
Em là cứ cái nào rẻ nhứt mà mua
Thà bị lừa mùa mua giá rẻ đỡ tức hơn mua đắt mà cũng bị lừa :D:D:D:D:D

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Đơn cử như 2 cái này, cùng mã nhưng giá thế này thì ở đây họ mua cái nào bán cho mình?!
Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P
Bài học cho dân tập sự chơi lan mùa Covid19 và chơi cả hồng :P

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Nếu đã như vậy thì làm sao anh biết cái nào là tốt ??
Hok lẽ cứ theo giá cao là tốt ??
Em là cứ cái nào rẻ nhứt mà mua
Thà bị lừa mùa mua giá rẻ đỡ tức hơn mua đắt mà cũng bị lừa :D:D:D:D:D
Mình chấp nhận chuột bạch thì không tiếc tiền mua đồ để thử nhưng mình tiết kiệm .....tài nguyên nên mình phải chọn đồ xài bền, không vứt xả rác. Như vậy là yêu môi trường :D

Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Có thể hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ, a xem trong mô tả có ghi rõ model ko, chứ e thấy tên sp ko có rồi đó
Mình tìm đúng mã XH-W3005 mới post đó. Chưa nói đến sensor cảm biến đó nha.

Hạng D
13/1/11
2.426
35.515
113
Mình chấp nhận chuột bạch thì không tiếc tiền mua đồ để thử nhưng mình tiết kiệm .....tài nguyên nên mình phải chọn đồ xài bền, không vứt xả rác. Như vậy là yêu môi trường :D
Em coi cái nào nhiều đánh giá thì mua