Hạng D
3/1/12
1.500
22.766
133
Chắc phải mang nó đến bác sĩ quá :). Nhờ bác tư vấn cho em trước cách trị bọ trĩ, em trị ko hết sẽ hỏi tiếp :p
Nói về bọ trĩ, thì có 2 cấp độ: phòng và trị.
1/ cây mới nhú nụ thì nên phun phòng bằng Movento hay Radiant liều 1cc/L, 3ngày/lần, khi lá xanh cứng thì ngưng.
2/ trị khi xem thấy vườn bị bọ trĩ nặng, xuất hoeejn các con trưởng thành, màu đen. Phun Pessieu hoặc nặng nữa thì Canon 100SL. Liều trên bao bì. Canon là thuốc dạng độc nặng nên cẩn thận khi vườn sát nhà.
3/ Có 1 cách phun mà khôbg ảnh hưởng đến sức khoẻ là dùng Johnson Baby loại tắm cho con nít pha phun đẫm cũng đuổi được bọ trĩ.0

Lưu ý: bọ trĩ chóng nhờn thuốc nên
xoay vòng 2-3 loại khác nhau.

Hạng D
15/3/12
2.414
17.600
113
Đồng Nai
Anh Tr ( @NVT0933 ) cô chủ vườn hồng mới chuyển cho m6. một lọ dịch men chuối gì đó mà ko kèm hướng dẫn.
Mình thấy hình như anh có dùng rồi ... vậy muốn hỏi anh nó tốt cho Hồng hay Lan ?? Dùng nó thế nào ?? Có lưu ý gì ??( để tránh thu hút côn trùng, nấm, bệnh...)
Cảm ơn anh trước ạ !!
anh cứ pha tầm 5cc/lit nếu loại đậm đặc (tự ngâm ) còn loại mua thì thêm lên do họ bán hay làm loãng hơn + 1 viên b1 nữa là Lan, Hồng đều dùng tốt . dùng nó ít côn trùng, nấm bệnh đó anh

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Set xong parameters và setpoint rồi.
Ngon lành.
Thể hiện nhiệt độ và ẩm độ.
Set 55 thì phun, 65 thì ngắt.
Ngon, bổ, rẻ!
Mưa quá ko test gì đc.