Bản AWD, nên chọn Hyundai Santa Fe, Kia Sorento hay Subaru Forester?

• Huyndai Santa Fe

Bình chọn: 9 18,4%
  • Kia Sorento

Bình chọn: 11 22,4%
  • Subaru Forester

Bình chọn: 29 59,2%

• Total voters
    49
Hạng C
7/9/17
715
30.771
93
ECU cũng như nhau cả, chẳng qua Kia hướng đến phân khúc khách hàng trẻ, thích làm xe bốc, phuộc cứng mang tính thể thao còn Hyundai làm phân khúc khách trung tính hơn nên map ECU êm hơn chút. Ai thich style nào thì chọn xe style đó chứ giữa Hyundai với Kia mà kêu hãng này hơn hãng kia thì nghe rất tức cười :D.
Ờ ha. :oops:
map lại ECU thì Kia cũng thành phọt chê nhờ? Đỉnh của nhọn thật.

Hạng B2
20/10/15
155
3.046
93
ECU cũng như nhau cả, chẳng qua Kia hướng đến phân khúc khách hàng trẻ, thích làm xe bốc, phuộc cứng mang tính thể thao còn Hyundai làm phân khúc khách trung tính hơn nên map ECU êm hơn chút. Ai thich style nào thì chọn xe style đó chứ giữa Hyundai với Kia mà kêu hãng này hơn hãng kia thì nghe rất tức cười :D..

P/S: Cả đám xe Hyundai hay mục ống pô, mấy anh chơi Kona la ầm trên group kìa (hãng có thay thế bảo hành cho mấy ảnh) sao anh ko nói đi :D.
Thấy có vẻ sai sai.
Những cái bác nêu trên phải thuộc về huyndai mới đúng. Vd elentra có turbo cerata hơm có ( ở vn ).
Cái khác huynh đài là k định hình được trong thiết kế, ki à thì thiết kế ngon.

Hạng B2
20/10/15
155
3.046
93
Ờ ha. :oops:
map lại ECU thì Kia cũng thành phọt chê nhờ? Đỉnh của nhọn thật.
Bác lại trêu em.
Là người tiêu sùng lên xe chỉ biết đề máy và chạy thì cảm giác về xe như thế nào nói như vậy. Những chuyên sâu bó tay. Chỉ là đoán đoán vậy thôi.

• Like
  • Haha
Reactions: st151101 and Knsvn
dEs
11/5/20
2.093
150.290
113
Thấy có vẻ sai sai.
Những cái bác nêu trên phải thuộc về huyndai mới đúng. Vd elentra có turbo cerata hơm có ( ở vn ).
Cái khác huynh đài là k định hình được trong thiết kế, ki à thì thiết kế ngon.
Cerato nó ko có vì Thaco ko muốn đánh vô phân khúc đó nên nó ko đem về. Thực tế đã chứng mình ai đúng ai sai, anh nhìn doanh số Elantra turbo bán đc bao nhiêu chiếc so với bản hút khí đi rồi biết.

Phân khúc bình dân người ta cần con xe rẻ, ổn định chứ ai cần con sport turbo làm gì cho tốn tiền.

dEs
11/5/20
2.093
150.290
113
Ờ. Mình sai dzồi. :(
Hí Hí :D

Nói chơi chứ xe ghẻ có cái thú của xe ghẻ. Trên VVK hay có 1 thằng ml đi con GLK đen, chuyên gia chen ra lane ngoài đạp lên rồi cúp đầu cái ào vô giành đường méo xi nhan xin xỏ luôn. Ghét, em canh me nó chơi trò đó em gạt qua sport đạp song song với nó, nó nhá vô em ko nhường cứ giữ thẳng lái chấp nó dám cạ với em ko haha. Mie còn bày đặt hạ kính xuống nhìn, nhìn lại sợ ccc gì nhau. Cứ gặp nó là em chơi, xe ghẻ mà sợ mie gì, giờ gặp em là nó như cún :D.

Hạng C
7/9/17
715
30.771
93
Hí Hí :D

Nói chơi chứ xe ghẻ có cái thú của xe ghẻ. Trên VVK hay có 1 thằng ml đi con GLK đen, chuyên gia chen ra lane ngoài đạp lên rồi cúp đầu cái ào vô giành đường méo xi nhan xin xỏ luôn. Ghét, em canh me nó chơi trò đó em gạt qua sport đạp song song với nó, nó nhá vô em ko nhường cứ giữ thẳng lái chấp nó dám cạ với em ko haha. Mie còn bày đặt hạ kính xuống nhìn, nhìn lại sợ ccc gì nhau. Cứ gặp nó là em chơi, xe ghẻ mà sợ mie gì, giờ gặp em là nó như cún :D.
Cạp dzô cái ăn no liền. Tí thặt cô hồn. Hố hố.

dEs
11/5/20
2.093
150.290
113
Cạp dzô cái ăn no liền. Tí thặt cô hồn. Hố hố.
Mình đi thẳng, nó cúp đầu là nó sai. Cứ cạ thử đi gọi conan xuống lập biên bản cho giam hết 2 xe cho vui. Sợ méo gì :D

P/S: Anh thấy xe em là anh hiểu, lườn toàn sẹo, thằng nào bố láo cúp đầu kiểu đó là em cho cạ trầy chơi.

Hạng C
7/9/17
715
30.771
93
Mình đi thẳng, nó cúp đầu là nó sai. Cứ cạ thử đi gọi conan xuống lập biên bản cho giam hết 2 xe cho vui. Sợ méo gì :D

P/S: Anh thấy xe em là anh hiểu, lườn bên trái toàn sẹo, thằng nào bố láo cúp đầu kiểu đó là em cho cạ trầy chơi.
Chụp bs xe up lên để mình né Tí ra. Gia đình cảm ơn. :3dcuoi: