Hạng B2
16/11/06
233
2
18
44
Nhân có vụ SV luật kiện lên tòa tối cao thắng xxx Cần Thơ. Vấn đề khiếu nại/ tố cáo đáng lẽ ra rất dễ trên lý thuyết khi đầy đủ bằng chứng, nhưng sao khó thực hiện trên thực tế quá.

Em nghĩ tại sao OS mình ko lập 1 ban/chi hội cố vấn luật để cố vấn đường đi nước bước giúp anh em khiếu nại nhỉ?

Nếu có cách khiếu nại có tổ chức, hợp tình hợp lý, em tin là OSer ra đường sẽ mạnh dạn lập luận với xxx hơn, dần dần nâng cao ý thức, văn hóa lái xe.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Hay quá!!!!

Em mà có nghề luật, em xin xung phong ... từ chối cố vấn, ngay, và luôn :D

Trong 100 trường hợp xxx vịn xuống khéo có hết 99% là vi phạm rõ ràng, còn lại một vài trường hợp không rõ ràng, mà ban cố vấn có ở đó chứng kiến đâu mà biết, đứng ra cố vấn khéo lại mang vạ vào thân :D

Re:Ban cố vấn luật giúp OSer khiếu nại/tố cáo sai phạm của xxx trên đường thiên

minhnl nói:
Nhân có vụ SV luật kiện lên tòa tối cao thắng xxx Cần Thơ. Vấn đề khiếu nại/ tố cáo đáng lẽ ra rất dễ trên lý thuyết khi đầy đủ bằng chứng, nhưng sao khó thực hiện trên thực tế quá.

Em nghĩ tại sao OS mình ko lập 1 ban/chi hội cố vấn luật để cố vấn đường đi nước bước giúp anh em khiếu nại nhỉ?

Nếu có cách khiếu nại có tổ chức, hợp tình hợp lý, em tin là OSer ra đường sẽ mạnh dạn lập luận với xxx hơn, dần dần nâng cao ý thức, văn hóa lái xe.
Nếu đề nghị của Bác mà được thực thi thì chắc anh em tụi mình ra được ai còn dám dán logo của OS trên xe nữa !!!!!

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
34
Re:Ban cố vấn luật giúp OSer khiếu nại/tố cáo sai phạm của xxx trên đường thiên

asiantiger nói:
minhnl nói:

Nếu đề nghị của Bác mà được thực thi thì chắc anh em tụi mình ra được ai còn dám dán logo của OS trên xe nữa !!!!!
Chuẩn

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
34
minhnl nói:

Vớ vẫn

Hạng B2
29/7/10
192
0
16
38
Rồi cũng chẳng khác gì "con kiến đi kiện của khoai" ... Khó lắm bác à .

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Chạy xe đúng thì chẳng sợ ai mà không kiện . Chạy xe sai tè lè thì ...có mà kiện củ khoai cũng chẳng xong !!!

Tuân thủ Pháp Luật càng nhiều thì càng tốt ...cho bản thân !!!

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em nghĩ bác chủ thớt là có ý tốt với ae OS, bác ấy muốn thành lập ban cố vấn để tư vấn cho các trường hợp bị xxx phạt oan chứ đâu có nói là lập ra để cãi chày cãi cối với xxx trong mọi trường hợp vi phạm đâu mà các bác ném đá bác ấy quá trời. Các bác có thấy trong thớt anh SV luật kia kiện thắng xxx cần thơ kia vì đã dám làm vì biết mình đúng (còn những người cũng bị lập bb như anh sv luật này thì không kiện có lẻ vì họ thấy cũng chắc là kiến kiện củ khoai!).

Em thì em vote cho bác chủ thớt vì đã có ý tốt cho anh em, nếu có gì sai ae ném đá nhẹ thôi nhé.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.530
113
quên đi các bác, bàn tán làm gì nhiều. câu trả lời là KHÔNG

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
Gọi Ban Cố Vấn nghe nó to tát quá bác ơi.
Chỉ cần các thành viên lên đây chia sẻ "kinh nghiệm", sự việc của mình để mọi người cùng tham khảo và bàn luận. Từ những bài viết đó các thành viên khác sẽ tự nhận ra được điều gì đúng/sai, việc nào nên làm và không nên làm để khi lưu thông tránh gặp những sự cố, sự việc trên.
Xử lý tình huống trên đường thì cần phải làm ngay, đâu phải chờ lên mạng hỏi, chờ xem mọi người phát biểu rồi mới làm theo được.
Điều quan trọng nhất là không ai muốn đi kiện "củ khoai", vấn đề là làm sao để mình phải hiểu rõ pháp luật, hành động và áp dụng luật đúng để không bị các "củ khoai " xử ép trên đường mà thôi.
Bất đắc dĩ lắm mới phải đáo tụng đình khi bị xử ép, khi đó thì mới cần tư vấn, hướng dẫn. Lúc ấy cứ bình tĩnh mà về nhà lên OS tham khảo. Cứ từ từ mà kiện, như việc anh sinh viên gì ở Cần Thơ thì kiện cái biên bản 300K mà cũng hơn 1 năm, lặn lội từ CT đến SG.
OS không ít các bác đã khiếu nại củ khoai (chưa phải kiện, chưa ra tòa) thành công. Và các bác trong box này máu cãi củ khoai không kém gì những luật sư chuyên nghiệp. Lên đây tha hồ mằ tư vẫn, chả cần Ban bệ gì đâu cho phức tạp bác ơi.

Last edited by a moderator: