Hạng D
10/4/20
1.215
7.006
113
TP Hồ Chí Minh
Bán nhà lấy xèng gửi bank đợi qua năm bắt đáy bđs...

Rồi nếu bđs nó éo giảm trong khi xèng mất giá do lạm phát thì ăn cho hết kkl

Hạng D
10/4/20
1.215
7.006
113
TP Hồ Chí Minh
Muốn thành công phải vượt ra khỏi vùng an toàn. Một hình thức đổi bđs, kiểu cơ cấu lại thôi có đem tiền ăn chơi, cá độ, đánh bạc đâu.

E hiểu ý bác nhưng lỡ bán nhà rồi đút xèng vô bank lời lãi chả đc bao chưa kể lạm phát rồi chờ bắt đáy săn hàng ngộp các kiểu rồi nếu kịch bản đi ngược như y mình lúc đó rút xèng trong bạn ra có mua nổi lại nhà ko.

Thông thường nếu biết tính cái vấn đề toán 1 chút thì phải nhắm trước bđs nào đó đc là quất luôn chứ bán nhà đút bank chờ đợi đến lúc giá nó lên ko mua lại đc trong khi nhà đã bán.

Hạng B2
25/10/18
134
2.069
93
42
Bán bất động sản này để đầu tư vào bất động sản khác thì sao có lời nhỉ? Chỉ gọi là lời khi biết chắc mình sẽ mua 1 bsd mới với giá hời và hệ số tăng giá lớn hơn hệ số tăng giá bds cũ. Rủi ro này là khá lớn.

Hạng B1
22/6/12
78
72
18

Giờ này mà đòi bán được nhanh hả, ai mua
Dễ ăn của ngoại quá.

Hạng D
26/9/12
1.044
69.165
113
Ho Chi Minh City

Đúng là chung cư HN đặc biệt là chung cư cũ từ đầu năm nay lên giá nhiều. VC bà chị dâu vừa bán 1 căn 15 tuổi ở Cầu Giấy khá dc giá và dễ. Giờ sau vài tháng nghe nói có người còn hỏi mua và giá cao hơn 5-700 chai, đang tiếc của.
Ca này nếu có thì là cũng chém cho oai thôi chứ đầu tư đầu tiếc rì đây.
Tưởng gì 1 CH giá rẻ ở Hoài Đức, được giá thế thì chả bán vội, nhưng đó cũng là đếm cua trong lỗ thôi, chắc gì bán dc giá đó. Cầm dc 2.4 tỷ thuê trung tâm còn ngon gấp trăm lần ôm căn hộ cũ vùng ven. Còn đất đai ngoài HN thì lâu lắm rồi làm rì có đột biến lỡi lãi như trong nam, Saigon.

Hạng F
12/10/16
7.590
6.473
113
Suy nghĩ táo bạo, chúc thành công. Chứ trung niên như mình thì thời buổi này mình có tiền mình sẽ mua thứ gì mình thích và để dành cho tuổi già, đất đai tầm này phiêu lưu và ko theo xu hướng thế giới :D