Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
tất cả các mục của con bọ bị lock hết rùi! các bác bàn tiếp ở đây nha!

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Hi LittleGod, chắc mình sẽ mua con bọ hôm nay. Đã hẹn LongCG để tư vấn cho việc nâng cấp.

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Thank you! Chắc mình sẽ lấy con của ông Tuấn Anh (A). Trước lạ sau quen, hoá ra ông này làm cơ quan ông cậu bà xã mình. mua của người quen cho đỡ ngại (mà chắc LittleGod cũng biết ông cậu vợ mình - TA (B)).

Giá còn thương lượng nhưng không nhiều. Chiếc này nguyên thuỷ trông cũng OK.

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
bác lấy xe của ông tuấn anh thì được chứ lấy con của ông tuấn anh thi..... coi chừng bà xã anh có lên day dấy!!!!
mình không biết xe ông ta thế nào ! nhưng coi bộ yên tâm hơn đấy bác Dung a !
mà ổng down gia xuong như thế là hây quá rùi nhưng còn tùy sở thích của BÁc nữa!
bác cứ chọn thoãi mái di nhé ! mai mốt dừng nói em xúi dại bác nhe! :D[8D]
chúc bác mau có con xe ưng ý

Tập Lái
10/3/04
10
0
0
Vietnam
Troi neu la mo thi em thich 2 con xe 1 la bugatti veyron va 1 la MV AGUSTA F4 thoi.nho thoi ma...con KOENISGEGG cua bac toc do cung chi bang con bugatti cua em thoi con toc do toi da thi con kem chut dinh do nghe[8D]

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Hôm qua định lấy xe luôn nhưng ông TA chưa dọn xe xong cho mình (mới xét xe rồi)... Mình mua 28 (bao tiền sang tên - đứng tên anh bạn mình trong SG). Tối qua mình ra HN luôn. Tuần sau vào chắc rủ mấy anh em đi "rửa" xe và khuyên nhủ độ thêm cái gì gì đó...

LongCG hơi bận vì vợ sắp sanh em bé. Mình thông cảm vì thằng cu nhà mình cũng mới sanh được hơn 2.5 tháng. Bận lắm đó!

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.721
113
53
SG
Xin chúc mừng bác ttdzung đã rước về một em beetle ;-) hi vọng vợ bác không nghen vớI nó.Em xin nêu vài bện thông dụng của con bọ để bác tham khảo (hồI mình cỡI nó thi không sao tớI hồI nó cỡI mình thì mệt lắm ;-).Bác nào từng thấy beetle bị bệnh khác xin hê lên để bá con tham khảo và chữa trị hen
1)Bình xăng con dơ =>mất ragangty
2)hư vic lửa =>chế IC la ok (chỗ Trần Văn Đang,hay gara khác đều ok).Liệt IC thì nó cỡI mình thôi ;-)
3) đứt cáp chân Côn (nắm đường liền ;-) )
4)số 4 bị trả về 0 khi chạy nhanh và load khoang 4 người (gara trần văn đang chuyên trị cái này như ng măắc gân gấ p đôi chỗ khác (hi vọng chuyên nhgiệp làm dùng được lâu),tui đã làm chỗ khác một lần nhưng sau 4 năm bị lại.
5)Xylanh thắng hay bị hư coupen=> thay luon cai xylanh cai la good,hoặc đóng lòng inox vào xilanh cũ . Đi xét xe là sợ nhất vu này .Tui đã từng bị đuổi về 2 lần vi cái tộI thắng có 2 bánh trưóc mà còn hốI lộ cho mấy chú ;-).PhảI thắng đủ 4 bánh mấy chú mớI dám lấy ;-)
6)nghẹt ống dẫn xăng (sau mấy chục năm hoạt đông mấy cái ống đồng đó nghẹt hết => lấy dây kẽm thông ,hơi thổI .Bệnh này dễ bị lầm là bơm xang hư
7)dyamo hư .Hầu hết beetle nay đều chế lại dyamo trái bí
…………………………………..
Bác nào còn thì điền vô để anh em học hỏI hen để đề phòng,chứ không thôi là xe cỡI mình thì mệt lắm :D

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Nghe cũng hơi khiếp. Mình đang để xe ở Sài Gòn (hiện đang ở HN). Tuần sau (giữa hay cuối tuần) sẽ vào nhờ anh em khuyên độ gì gì đó một chút (standard for running thôi) vì ngân sách vợ cho còn eo hẹp lắm.

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
đương nhiên là chơi mấy cụ thì phải mua thuốc bổ cho mấy cụ hoài thôi các bác a!
em mới đi xe nhưng cũng chưa biết nhiều bình của nó!
chắc vài bữa nữa em cũng đem nó lên Tran Văn Đang cho an dưỡng mới được! rồi hỏi kinh nghiệm thêm! chắc phải chuẩn bị thêm chắc khaỏng 10t nữa quá!
ai biểu mỉnh nghèo chi cho khổ!!! nhưng chúng tà là hội những người muốn khổ đúng không các bác!!!

Tập Lái
13/3/04
17
0
0
Vietnam
ôi, em đang định mua một chiếc mà nghe mấy bác nói giữ quá, chắc em phải suy nghĩ lại