Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Mình lấy xe rồi mà đã được đi thử đâu. Anh bạn mình trong SG đang đi thử. Có mấy bệnh buồn cười:

1. Mất garanty - đến ngã tư giảm tốc độ dừng lại là toàn chết máy. Súc rửa bình xăng con như hướng dẫn đã giải quyết được vấn đề.

2. Chết mất một bóng đèn pha, chết luôn hệ thống xi nhan. Chưa sửa được.

Mình định làm mấy thứ sau vào tuần tới:

1. Thay IC. Thấy ông bán xe nói thay phải đúng loại không đi lại bị giật giật xe.

2. Thay bơm xăng điện.

3. Làm lại/ chỉnh lại hệ thống dây điện.

4. Bọc nỉ cho ghế.

5. Mua lắp 2 gương chiếu hậu Matiz lắp vào (hiện tại gương giống như của xe máy).

Anh em biết những vấn đề trên thì đóng góp ý kiến với nhé. Quan trọng là làm thế nào, giá bao nhiêu và ở đâu.

Sẽ gọi anh em khi vào SG để họp mặt Group chơi VW "xuyên việt" chơi. Mấy ông HN vào nhìn thấy VW của mình sướng quá (ông đạo diễn Đặng Nhật Minh đang đòi mình bán lại...).

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
coi bộ bác ưng ý con xe của mình rồi đó!
thế đấy bác ttdzung bắc đầu công nghệ chơi xe rùi đấy :p, bộ định kinh doanh con bọ sao bác Dung????(!][:(!] ( mới mua mà muốn bán à) nếu ổng thích thì giới thiệu cho ổng mấy chiếc còn lại!!!!
[::D:D
mà nè mua một con xe thì có hên xui nữa các bác a!(không biết các bác có giống em không?) có chiếc kia có 25t thôi nhưng mà ( chủ xe mua mới có 1 thời gian thì bịnh sắp chết ) dang bán lại !!! các bác có dám mua không???? em thì không????? nên em không có giới thiệu cho bác dzung là vì thế!

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
He he, chắc tui sắp được đi đánh gôn rồi đó. Ông xếp của LittleGod bán xe cho tôi đang tập đánh gôn. Chắc tôi phải tập luôn quá. Chưa có gậy ra cửa hàng bán đồ chơi TQuốc chắc có:p

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.745
113
53
SG
1) Ic trên TVD lam la good (nhung khoang 1 triêu).Con 1 cho la gara Tam Anh o dau duong hoang Hoa Tham (Binh Thanh).Ong gia nay lam xe cu khong ,tay nghề từ mấy chục năm rồi.Hi vọng la rẻ hơn Tui đã thấ ổng làm rồi,nhưng wên hỏi giá.(lúc truớc tui làm chỗ kia có khoảng 500(không nhớ rõ) ,nhưng nay nó dời đi đâu mất rồi :D xài cũng good (hơn 3 năm.Nếu thay nguyên bộ thi giưa lại cái cũ(delco+viclua) để socua nhỡ chết IC.
2. Thay bơm xăng điện.Ra tiêm muời nghĩa trên đường An Dưong Vuơng Q5 mua khoảng 350(100%) ,tự thay (nếu gan hi hi :))không rành có thể hoỉ ông chủ tiêm đó á,giống y gắn máy bơm nước thôi [:eek:)](hôm bữa tui gặ ông chủ gara trên TVD mua đồ tại đây sic :p)(gara thay nó sẽ lấy khoảng 500).Nhớ mua thêm 1 cái pontu Solex số 2 để socua luôn :D(hoặc thay luôn) .Khổ đi xe cũ cái gì cũng phải mua socua hic
3. Làm lại/ chỉnh lại hệ thống dây điện.Ở đâu làm cũng được .Coi kĩ lại hộp cầu chì.Cần chuyển pha cốt(nếu tay lái zin thì chỉ cần nhấp cần đèn pha sẽ mở,loại xin vượt ý mà,như xe đời mới hen :D).Đi tòàn bộ dây thay nguyên hộp cầu chì khác khỏang 1 triệu luôn (tốn tiền thật á [:(!].Nếu đi dây không thì bèo thôi(theo mình thì không cần thay hộp cầu chì).
PS ttdzung nều không xai bơm cơ thì nhượng lại cho em nha.Em cũng để socua luôn hic

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
Em có thấy xe cổ Volkswagen bán nè đời 1956. Volkswagen co 4 cho ngoi. Xe son mau do, de` mau bac rat dep. May tot, chay rat em. Bang so Thanh pho giá 13.000.000 VND

Có thể xem chi tiết tại đây http://bidvietnam.com/item.php?id=7317e23a7a8488b49e5a0a8dc116db8f

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Tui mới kiếm được một ông thợ sửa xe cực xịn luôn ... "mắt xanh mũi lõ" ... người Úc. Mỗi tội giá hơi đắt USD20/h (Hà Nội) nhưng rất chuyên nghiệp. Ông này chửi bậy không kém gì người Việt mình.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
thợ VN chỉ 20k/ giờ thui, bác nào... vọng ngoại thì thuê Tây chứ tui đây chỉ khoái hàng VN chất lượng cao thui

to ttdzung, bác nói thế là người Việt mình chửi bậy ghê lắm à :(:(:([xx(][xx(][xx(]

lộng ngôn [:(!][:(!][:(!]