Hạng B2
22/11/10
387
5
18
49
Sai Gon
Bác chủ thớt phản ánh không biết chính xác không thì không biết! chỉ biết các em nó sau này xin thực tập sẽ khó đây.!!

Hạng B1
2/6/11
70
34
16
Trước khi đưa Cruze LTZ vào mục ưu tiên mua, thì em đã tìm hiểu về các mẫu xe e quan tâm trên dien dan từ 2tháng nay, e có vài nhận xét như sau :
1./ các ae sẽ mua xe nên đọc thật nhiều topic, không nên xem sơ qua vài topic, và sáng suốt chắc lọc thông tin, không phải những gì trên diễn đàn là hoàn toàn đúng đắn, nhất là đừng ngộ nhận những bài viết mang tính cảm nhận cá nhân và bài viết thuần kỹ thuật, riêng bài viết thuần kỹ thuật mà sai là bị ae tren dien dan dập tơi tả. Nên kết hợp đọc và xem thực tế để cảm nhận chính xác so với hình ảnh chụp.
2./ về Cruze và CDX nói chung là cùng mang trái tim ECOTEC, không biết là máy ECOTEC viêt nam đã sản xuất chưa? một vài anh e là sale của CDX nên bị rơi vào thế " Gà nhà đá nhau" cái này coi chừng bị ép phê ngược, cái này đã rơi vào e nên cuối cùng vẫn quyết định lấy Cruze trong tháng sau. "đá " cho lắm vào cuối cùng GM chả được tiếng thơm gì. Gia đình đang đi Mitsu Grandis (hàng nội lắp ráp)từ 2009 đến nay không có một hỏng hóc nào.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/3/11
415
84
28
Làm trai cho đáng nên trai.Có sao nói zậy,sống trên đời mà giả dối,OS ra đường ai coi.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
khanhnt.cd nói:
Làm trai cho đáng nên trai.Có sao nói zậy,sống trên đời mà giả dối,OS ra đường ai coi.
Biết bác có nói zậy không ?

Hạng B2
3/3/11
122
0
0
hi, bác chủ thớt, em cũng vừa lấy được một em CDX, cuối tuần rồi làm một chuyến đi về quê nhà đà lạt. Cảm nhận về xe thì ngon lành lắm( các bác khác đã chia sẻ rồi). Chỉ có cái 1.8 số tự động sao em có cảm giác nó yếu hơn số sàn khá, nhất là lúc lên đèo hoặc vượt mặt xe khác, phải lấy trớn từ xa tí thì mới qua ngọt được. Còn vượt trên đèo thì không an tâm lắm. Hay là xe em mới máy chưa trơn tru hả các bác, có bác nào cảm giác vậy không, chỉ giáo cho em với:cool:
Em xin cãm ơn ạ

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
sống trên đời đôi khi cần tế nhị chút ,bác chủ thớt viết bài kia các em sau sẽ khó vào hãng thực tập đây ,tiền nào của nấy ,không thể mang dây chuyền cuả GM ra so với Mercedes được ,nó khác nhau về thương hiệu đẳng cấp,nhưng không có nghĩa ai cũng phải đi mer ,ai cũng bắt đầu từ những dòng xe vưà phải ,và nếu không cần làm ăn giao dịch thì chạy GM là ngon rồi ,dòng này mình chưa biết các dòng sau nhưng chạy LACETI EX đời 2005 thấy rất đầm ,dàn đồng chắc và vào cua khá chắc chắn ,đi ga lớn vô lăng không đảo ,nói chung trong tầm tiền vừa phải thì các em Laceti hay Cruze đều rất ngon ,xứng đáng là Sedan hạng trung

@XE Bò : AT thì 2.0 thật sự mới ngon chứ 1.8 vẫn còn yếu ,đó là lí do vì sao nếu dưới 2.0 mình không bao giờ chọn AT ,vì tăng tốc không ngọt ,luôn có cảm giác bị chậm nhịp ,còn số sàn thì tăng tốc thì khỏi nói rồi,số tự động chỉ được cái tiện là không mỏi chân khi đi trong TP thôi ,máy nhỏ thì không thể đòi hỏi nhiều được bác ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/8/08
170
3
18
44
HCM City
Không biết các bác cảm nhận thế nào, chứ em có chạy thử qua con này, thấy chân côn nó có nặng hơn con Jolie của em trước kia :D

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Em đang đi con Lac SE 1.6 đây, đạp vượt phê lòi, hãi gì chứ! Xe Bò ơi, em chịu khó về chế độ +/- đi, 1.8 CDX là tuyệt cú mèo roài!