Tập Lái
1/2/19
21
25
14
36
Tâm lý mà, hồi chưa có tiền mua xế thì mấy chục năm ko có cũng ko sao, giờ có đk sắm xế rồi thì bị đại lý xe ép chờ thêm 1,2,3 tháng lại không chịu nổi , đành bấm bụng cho sale ăn thêm 1 mớ vì sốt ruột :D
Vấn đề ở đại lý không chỉ có thế, nhiều khi đặt cọc sẵn sàng chờ 2-3 tháng nhưng khi đến hạn giao xe đại lý lại nói không có xe, chờ được nữa thì chờ, ko thì đại lý trả cọc. Thế là mất thời gian chờ đợi nhưng vẫn ko có xe nếu ko kèm lạc, ôm thêm cục tức về nhà

Hạng C
18/5/20
743
1.084
93
Riêng gì nước mình? Nước ngoài cũng vậy thôi.
Thuận mua vừa bán, nếu không muốn lấy lạc thì chờ thôi. Có những thứ anh thấy tiền chi ra thật lố bịch, nhưng đối với người khác thì họ không quan tâm. Mình không mua lạc thì chờ thôi, có gì đâu

Hạng F
3/10/15
10.560
12.952
113
Vấn đề là xứ này ra đường khoe "tui mua cái iphone đầu tiên xách tay về VN giá 80tr" hay ra khoe "con xe này tui phải kèm thêm 300 triệu tiền lạc để dc lấy xe đầu tiên". Nói ra ng ta cảm thấy như tự hào lắm. Mà thôi hồi lại có mấy anh bảo "đừng dạy người giàu tiêu tiền".
Tự hào bị mất tiền để đi nuôi 1 con bò béo bự là niềm tự hào thường xuyên của người dân VN bao năm rồi.

Hạng F
7/8/17
7.702
10.589
113
Vấn đề ở đại lý không chỉ có thế, nhiều khi đặt cọc sẵn sàng chờ 2-3 tháng nhưng khi đến hạn giao xe đại lý lại nói không có xe, chờ được nữa thì chờ, ko thì đại lý trả cọc. Thế là mất thời gian chờ đợi nhưng vẫn ko có xe nếu ko kèm lạc, ôm thêm cục tức về nhà
Cái đó anh phải xem điều khoản lúc đặt cọc, tới hạn thì nó phải có xe cho mình, hoặc phải có j đó ràng buộc chứ nhỉ.

Tập Lái
10/3/22
49
23
8
38
Vn mình máu sĩ nó lớn quá mà. Cài gì cũng muốn trước.