Hỏi/Đáp Kỹ Thuật bánh sơ cua nhỏ hơn bánh thường

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Bánh nhỏ đúng r bác :D bác xem xe nhập thây toàn bánh nhỏ ko à vì nó chỉ là sơ cua thôi, vơi lại bánh nhỏ giúp giảm đi 1 ít trọng lượng xe :D em nghe đôˋn là zậy và thây bánh nhỏ củng bình thương mà bác hehe xe nhỏ bánh sơ cua nhỏ cho nhẹ, nhưng mà nhìn cái bánh cư như bánh đôˋ chơi í nhỉ hehe View attachment 186958 View attachment 186957
bánh nhỏ cho tiết kiệm, vậy thôi bac hội phó ơi :D

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
đúng rồi bác ơi, nhg đó là cách giải thích của toàn bộ các hãng xe "bóp cổ" tại Việt Nam, mâm nhỏ, bánh nhỏ cho tiết kiệm, chứ mình nghe nói bánh sơ cua của xe bên nc ngoài là bánh cùng kích thước với 4 bánh chính.
cái gì biết thì nói nha bác, nghe nói hay đoán mò thì cứ coi như để trong lòng vậy thôi, đừng lôi ra quy kết vớ vẩn...

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
cái gì biết thì nói nha bác, nghe nói hay đoán mò thì cứ coi như để trong lòng vậy thôi, đừng lôi ra quy kết vớ vẩn...
Bác tư vấn cho mọi ng cùng thăm khảo, đừng phán câu chung chung dở hơi thế bác.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Thông tin đưa ra để mọi ng cùng trao đổi, suy nghĩ nặng nề chi vậy bác, càng nhiều thông tin càng dễ mọi ng tham khảo.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
em suy nghĩ bình thường, có điều thói quen của em khi thảo luận là nếu mình không biết thì tốt nhất ngồi nghe, tránh đưa thông tin không xác thực vào gây loãng, thậm chí còn định hướng sai dư luận...

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
em suy nghĩ bình thường, có điều thói quen của em khi thảo luận là nếu mình không biết thì tốt nhất ngồi nghe, tránh đưa thông tin không xác thực vào gây loãng, thậm chí còn định hướng sai dư luận...
Thoải mái đi bác, nên vào nội dung, lan man làm gì.

F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
37.589
93
đúng rồi bác ơi, nhg đó là cách giải thích của toàn bộ các hãng xe "bóp cổ" tại Việt Nam, mâm nhỏ, bánh nhỏ cho tiết kiệm, chứ mình nghe nói bánh sơ cua của xe bên nc ngoài là bánh cùng kích thước với 4 bánh chính.
Camry nhập mỹ cũng bánh nhỏ mâm sắt bác ơi

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Camry nhập mỹ cũng bánh nhỏ mâm sắt bác ơi
Vậy là nó thua cả Cam VN + ViosVN + Ỉn VN+ Yaris (Thái) + AltisVN trang bị bánh lớn và mâm đúc giống 4 bánh xe !
Có cái bánh sơ cua mà cũng trùm sò thay vô nhìn hỏng giống ai ! Chevrolet bắt đầu học tập Kia rồi!
bánh sơ cua nhỏ hơn bánh thường

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Vậy là nó thua cả Cam VN + ViosVN + Ỉn VN+ Yaris (Thái) + AltisVN trang bị bánh lớn và mâm đúc giống 4 bánh xe !
Có cái bánh sơ cua mà cũng trùm sò thay vô nhìn hỏng giống ai ! Chevrolet bắt đầu học tập Kia rồi!View attachment 187357
Ko phải thua đâu bác, mà là tiêu chuẩn của bánh sơ cua là bánh nhỏ mâm săt nha bác, vêˋ sau này ngta còn muôn bỏ cả bánh sơ cua luôn cho nhẹ xe nên xe sang sau này mơi dùng vỏ Run-flat đó