Hạng B1
13/8/11
80
24
8
Mình thấy chi phí cũng hợp lý mà, phụ tùng chính hãng thì sẽ mắc hơn ngoài, vì hàng ngoài đa phần hàng nhái nền cũng chưa chắc rẻ mà đúng chất lượng, mình cũng hay đi bảo dưỡng xe bên toyota, chi phí cũng tương đường ở cập độ lớn. bình thường thì chỉ có công kiểm tra xe 100k với tiền thay dầu thôi, dầu Mít dùng 0-20w nên khá trát, các hãng khác dùng 0-30w tầm 500k

• Like
Reactions: Huu Viet Le
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Các bác cho em hỏi, em vừa gọi điện lên Phương Nguyên để tái tục Bảo Hiểm VC Bảo Việt, cho con Mirage ghẻ sx 2013 của em, bên đó tư vấn là toàn bộ xe sx trên 5 năm, không được làm BH chính hãng nữa. Nếu làm CH, sẽ phải bù tiền chênh lệch so với gara họ chỉ định.

Em đó giờ toàn làm chính hãng, nên hơi lo. Năm qua xe em toàn để ở nhà, không phát sinh bảo hiểm, mức phí năm nay vẫn như năm ngoái.

Anh @ben.le ơi, xe Mirage nhà anh mua BH chưa ạ? Chia sẽ em chút kinh nghiệm với. Cảm ơn anh. :)

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Các bác cho em hỏi, em vừa gọi điện lên Phương Nguyên để tái tục Bảo Hiểm VC Bảo Việt, cho con Mirage ghẻ sx 2013 của em, bên đó tư vấn là toàn bộ xe sx trên 5 năm, không được làm BH chính hãng nữa. Nếu làm CH, sẽ phải bù tiền chênh lệch so với gara họ chỉ định.

Em đó giờ toàn làm chính hãng, nên hơi lo. Năm qua xe em toàn để ở nhà, không phát sinh bảo hiểm, mức phí năm nay vẫn như năm ngoái.

Anh @ben.le ơi, xe Mirage nhà anh mua BH chưa ạ? Chia sẽ em chút kinh nghiệm với. Cảm ơn anh. :)
Mềnh hổng mua nữa vì nó cùi bắp giờ giá trị bằng con SH mà phí tối thiểu cũng như mấy năm trước nên mềnh nghỉ chơi. :p

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Cảm ơn anh. Em chỉ muốn "confirm" vụ xe sx trên 5 năm, thì không được tự ý mang vô gara chính hãng nữa thôi. Hic hic.

Cảm ơn anh. Em chỉ muốn "confirm" vụ xe sx trên 5 năm, thì không được tự ý mang vô gara chính hãng nữa thôi. Hic hic.
:p
bán xe đi anh chi mà khổ rứa. kaka. e nhìn thấy mấy e mirage ngoài đường mấy a chạy vẫn thấy đáng yêu như ngày nào. Xe anh hết bảo hành nên nếu làm BH thay đồ hãng cũng khá chat.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
:p
bán xe đi anh chi mà khổ rứa. kaka. e nhìn thấy mấy e mirage ngoài đường mấy a chạy vẫn thấy đáng yêu như ngày nào. Xe anh hết bảo hành nên nếu làm BH thay đồ hãng cũng khá chat.
BH VC mà không cho làm chính hãng thì em khỏi mua. Có quen mấy gara ngoài, cần làm em mang ra luôn cho khỏe.

Giờ đi như chiếc SH vậy. Nếu bị hư nặng quá thì bán, sửa chi mệt. :D

• Like
Reactions: GOD_KILLERX