Tư Vấn Chia Sẻ Bảo dưỡng Premacy tại hãng

Tập Lái
5/11/05
20
0
0
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm. Xe em mua được đúng 1 năm, đi được khoảng hơn 1vạn km. Nói chung cảm nhận xe không có vấn đề gì về máy móc. Bây giờ có nên vào hãng bảo dưỡng theo định kỳ sau 1 năm không?
Em thấy bảo hội hãng Mazda chuối lắm nên cũng đang chờ ý kiến các bác.
Cảm ơn các bác tư vấn!!![/b]

RE: Bảo dưỡng Premacy tại hãng

nên bác ạ...nhưng bảo dưỡng món gì thì tùy thuộc vào số km bác đi. Em nghĩ chắc bác cũng thay nhớt và lọc nhớt đầy đủ nên theo em chỉ cần cho hãng kiểm tra tổng quát thôi. Nếu xe chạy trên 10 ngàn km thì cũng nên đảo lốp luôn bác ạ...

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Lúc kiểm tra - Bảo dưỡng 1K & 5K Bác làm ở đâu? Bác nói không rõ nên chẳng biết đâu mà lần. Nếu Bác ở SG thì vào Mazda SG em thấy chỗ đó cũng được.

Tập Lái
5/11/05
20
0
0

Em mua xe ở Km10 Nguyễn Trãi - HN. Chắc là phải vào đấy thôi

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: giang_vtn

Em mua xe ở Km10 Nguyễn Trãi - HN. Chắc là phải vào đấy thôi
Bão dưỡng định kỳ mỗi 10 000 km bác ah ;) Hãng củ chuối hay không là tùy thuộc vào bác, nếu có chút gì đó gọi là chầu cá phê hay chầu nhậu cho mấy anh thợ thì mọi việc tốt đẹp hẳn lên
Bác có tiền mua xe thì còn tiếc chi 1 khoản nhỏ xíu để vợ hai được bảo dưỡng yên tâm hơn ?

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@binhtri :em cũng nghĩ như bác, nhưng không đưa, vì sợ làm hư thợ, thành thói quen, rồi người khác vào, không có bồi dưỡng, nó phá xe người ta thì bỏ xừ ...:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em thì lật sách ra xem cần bảo dưỡng gì, rồi tự đánh giá xem có cần đem vào hãng không. Nếu thấy cần thì đem vào (và yêu cầu nó làm đúng những yêu cầu của mình, nếu không thì bọn nó chỉ check qua loa cho xong) còn không thì đem đến garage gần nhà.:D.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: mienhinh

@binhtri :em cũng nghĩ như bác, nhưng không đưa, vì sợ làm hư thợ, thành thói quen, rồi người khác vào, không có bồi dưỡng, nó phá xe người ta thì bỏ xừ ...:D
Bác ah, nếu Premacy là xe của Toyota lắp ráp thì em không đưa làm gì :D
Thật ra đó chi là món nhỏ thôi, 50 hay 100 chỉ đáng 1 chầu nhậu của các bác thôi, nhưng xe em được chăm sóc cẩn thận và được làm kỹ nên cũng hài lòng bác ah
Đời nó thế rồi bác ah (j/k) :D

Tập Lái
5/11/05
20
0
0

Vừa đi làm bảo dưỡng sau 1 năm về xong. Tóm lại là không nên đi vì đến cũng chẳng giải quyết gì
Tốn 258.000đ tiền thay dầu máy và lọc dầu. Ngoài ra họ cũng chẳng xem cái gì khác.
Lần sau khi mua xe mới các bác cũng không cần quan tâm đến hãng bảo hành cho mình thời gian bao lâu, vì có bảo hành thế này cũng như không ý mà.
Chào các bác!!!