Tập Lái
4/5/07
8
0
0
Chào các bác OS ,

Xem em chạy vừa hết 30k rồi , nhưng em chưa đi bảo dưỡng bao giờ vì em mới mua cách đây 3 tháng lúc đó mới 27k , xe Premacy chế độ bảo hành chính hãng ra sao các bác nhỉ ? Các bác cho em ít kinh nghiệm đi bảo dưỡng ở đâu , và phải chú ý cái gì và giá cả thế nào nhé .

Xin chân thành cám ơn các bác !

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
RE: Bảo dưỡng xe Premacy định kỳ ntn ?

Em cũng như bác, chưa bảo dưỡng premacy bao giờ (em mới mua xe cách đây 3 ngày) nhưng em có hỏi qua ở chỗ Mazda Cộng Hòa thì người phụ trách nói là : Kiểm tra tổng quát theo yêu cầu 180 000 vnđ (chỉ kiểm tra không bao gồm thay dầu máy hay gì hết), còn nếu phát hiện có vấn đề thì chi tiết phụ tùng tính riêng. Em viết cho bác tham khảo thôi vì em cũng chưa đi bảo hành lần nào cả. . . hihihi

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Mở cuốn hướng dẫn sử dụng ra tham khảo đi bác, trong đó nó có lịch bảo dưỡng xe đó!. Thợ VMC sai đâu đánh đó à nên bác chủ động yêu cầu kiểm tra thì hay hơn là để họ "tự giác" làm!:D

Tập Lái
4/5/07
8
0
0

Vâng , cám ơn các bác ! Bác nào biết xe Premacy hãng bảo hành mấy năm/ mấy chục K km ko ạ , em thấy sổ BH cũ để đến cuối là 60K / 3 năm , có phải thế ko các bác .

Tập Lái
12/1/05
31
0
6
45

Các Pac cho hỏi ( vi em mới mua xe sử dụng lần đầu tiên) trước khi liên xe, mình cần kiểm tra những thứ gì? ( thăm nhớt, thăm nước và còn thăm những thứ gì nũa ạh?)
em chạy PRE.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

bác chịu khó xem lại những bài củ, những vấn đề này anh em bàn nhiều nhiều lắm rồi, mong bác tich lủy nhiều kinh nghiệm

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: 2door

Các Pac cho hỏi ( vi em mới mua xe sử dụng lần đầu tiên) trước khi liên xe, mình cần kiểm tra những thứ gì? ( thăm nhớt, thăm nước và còn thăm những thứ gì nũa ạh?)
em chạy PRE.
Thăm nước làm mát, nhớt, dầu thắng, nước xịt kiếng ...xong bác nhìn gầm xe, bánh xe xem có nước gì chảy xuống không !;) Nếu để qua đêm khi đề máy tốt nhất để máy nóng khỏang 5-7 phút rồi hãy chạy và nhớ xem trên bảng đồng hồ xem các đèn báo lỗi đã tắt hết chưa, vì cái vụ này em biết nhiều bác còn để cả thắng tay mà chạy và cửa đóng khít hết chưa ...

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Các bác ơi, Pre thì bao nhiêu K km thì phải kiểm tra hoặc thay dây curoa Cam nhỉ (không biết em viết có đúng không). Trong manual thì nói là 80K km nhưng em thấy chú bán xe ở showroom bảo là 4-50K thôi. Kiểm tra cái này có phức tạp không các bác?
Thanks!

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Cứ theo sách hướng dẫn mà chơi thui Bác ơi. Trước khi đem xe lên Cộng hòa Bác dò trong sách xem cần phải làm gì rồi ghi ra giấy, lên đó yêu cầu bảo dưỡng định kì. Nhớ đứng cạnh bác thợ để nhờ làm thêm mấy cái mình yêu cầu, sau đó bồi dưỡng cho bác ấy tí là được (lần sau mình lên là nhiệt tình ngay:D). Hôm trước đúng 40.000 km em thay bộ lốp, thấy lốp củ còn ngon cũng hơi tiếc nhưng thôi thay cho chắc ăn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/1/05
31
0
6
45

Các bác cho em hỏi
-sao em lên kiểm tra tổng quát chiếc Pre của em ở hãng ( đường cộng hòa) họ đâu có kiểm tra bằng máy móc thiết bị đo ì đâu áh ( tốn 120 tiền không phải 180 tiền như 4R mình nói ) họ chỉ nổ máy kiểm tra bằng tai và mắt người hà .
- bố thắng bánh trước mòn , họ biểu thay giá 1.5 tr tiền . giá đó mắc có mắc không . nếu thay ngoài giá bi nhiêu mấy bác .
- bác nào có sách hướng dẩn sử dụng không cho em mượn photo với, em mua chủ củ kông có cho cái này