Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em thì thấy k nên mua xe nằm ở cuối dòng đời... hoặc thật sự bro k cần mấy cái mới :)

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Em giống ý bác.... Em nghĩ Cam 2019 all new nhập thái đè chết M6 all new thaco ngay :))) (trừ cái giá).
Cam càng nhìn càng đẹp, cái KODO của mazda càng nhìn càng chán (lúc đầu nhìn ok)....
P/S: Em ghét Toy nhưng Cam không có gì để chê (nhất là cam nhập) trừ cái giá
Đang có tin đồn Cam mới ko nhập thái nữa mà lại ráp ở V,toy vn đang phân vân nên nhập hay ráp

Attachments

Tập Lái
19/12/18
23
6
3
34
Mình thấy mỗi dòng sẽ có khách hàng riêng. Mazda đánh vào khách hàng trẻ, thích công nghệ, nữ tính, trung tính. Toy đánh vào kh Trung tuổi nhiều hơn, già dặn. Chứ còn tiền ai nhiều thì có nhiều lựa chọn, tiền ít thì ít lựa chọn.
Và theo em chọn dòng all new sẽ hơn dòng cuối đời vì mẫu mã , máy móc gần như ko đổi trong cả vòng đời đó, Phụ kiện, đèn đóm độ, lên đời thoải mái.
E còn thấy 1 bác mới làm lại con lx570 đời 2008 lên hẳn super sport mới đc luôn cơ mà mất có 450tr. Quá rẻ vì thực ra máy móc khung gầm vẫn cùng 1 đời

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/7/14
533
983
93
VN thì cũng khó nói , như con Sorento nước ngoài nó ra form mới từ bao giờ mà VN giờ vẫn cứ form cũ :(

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Vấn đề là giá trị khấu hao khi bán lại, vì đa số dân Việt hay lo xa luôn nghĩ việc sẽ bán lại xe sau 1 thời gian để lên đời hay cần hùi bác ạ.
Ít người nghĩ đến việc cái xe nào thực sự ngon hơn trong việc phục vụ mình về an toàn về vận hành...
Đó cũng là lý do nhiều xe Đức sau này rẻ rất rất nhiều như mẹc C trc 2014 có khi 500tr là đc 1 con ngon rồi trong khi mua vios thì...
Bác nói chỗ xe Đức vs Vios chưa hợp lý. Vấn đề lớn nhất của xe Đức cũ là chi phí bảo trì, bảo dưỡng, sữa chữa, vô gara là mất đứt chiếc tay ga :D. Tài chính có hạn ít ai dám rớ xe Đức cũ, mua xe cỏ mới cho nhẹ cái đầu.

Hạng C
30/4/16
965
363
63
Bác ơi em chỉ nói về chất xe ở sự an toàn và vận hành, chi phí nuôi thì vios khá ổn... 3 chấm là ở ý đó.
Chúc bác đầu xuân An khang May mắn!
QUOTE="PASSPORT SILVER, post: 16334243, member: 249804"]Bác nói chỗ xe Đức vs Vios chưa hợp lý. Vấn đề lớn nhất của xe Đức cũ là chi phí bảo trì, bảo dưỡng, sữa chữa, vô gara là mất đứt chiếc tay ga :D. Tài chính có hạn ít ai dám rớ xe Đức cũ, mua xe cỏ mới cho nhẹ cái đầu.[/QUOTE]

Hạng B2
19/10/16
106
67
28
Bình Dương
Đợi Cẩm Ly 2019 đi, các đời trc còn thì còn chê đc nội thất chứ bản 2019 này thì miễn chê từ trong ra ngoài, có chăng là chê mỗi cái giá thôi =))))
e cũng đang hóng hớt thông tin Camry 2019 đây bác.