Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo hành vỏ xe Goodyear

Hạng D
30/11/10
3.974
59.766
113
Trong trường hợp mình chạy xe, bị quẹt vào thanh sắt họ để sát lề gây rách bên hông vỏ 1 đường dài, không thể vá được thì có thể áp dụng hình thức bảo hành này không các bác? Xe mình mới chạy hơn 5.000 km. Bác nào làm bên Trường Hải hay Goodyear cho mình xin ý kiến nhé. Thanks

"Với lợi ích Bảo hành sự cố trên đường, khách hàng hoàn toàn có thể yên tâm khi sử dụng lốp Goodyear trong các dòng xe du lịch của Thaco. Nếu lốp xe bị những hư hỏng mà không thể sửa chữa (vá) được do những tác động bên ngoài trong điều kiện sử dụng khách quan, khách hàng có thể được bồi hoàn toàn bộ lốp mới. Lợi ích này được áp dụng trong vòng 90 ngày kể từ ngày mua xe hoặc 6.000 km sử dụng đầu tiên."

Hạng D
30/11/10
3.974
59.766
113
Trên trang web nó thiếu câu: tùy theo điều kiện nào đến trước! Làm kiếm cuốn sổ bảo hành phát mệt! :D

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Bác có thể ko cân GY bảo hành nhưng nhơ bảo hiểm thay cái mơi vân đc nêu quá đieu kiện bh của GY, còn cá nhân em khi mơi lây xe do ko để ý bị sụp năp công tróc mât 1 miêng cao su trên thành vỏ xe và đc GY bảo hành thay mơi sau 2 tuân duyệt hô sơ và em chỉ phải trả công thay vỏ + cân mâm tại hang hêt 150 hay 180k gì em quên r

• Like
Reactions: Lã Bố
Hạng D
17/6/15
1.966
2.974
113
Bác có thể ko cân GY bảo hành nhưng nhơ bảo hiểm thay cái mơi vân đc nêu quá đieu kiện bh của GY, còn cá nhân em khi mơi lây xe do ko để ý bị sụp năp công tróc mât 1 miêng cao su trên thành vỏ xe và đc GY bảo hành thay mơi sau 2 tuân duyệt hô sơ và em chỉ phải trả công thay vỏ + cân mâm tại hang hêt 150 hay 180k gì em quên r
mình làm hư mà bảo người ta bảo hành àh , em thật không thể tin nổi .... bác

Hạng D
30/11/10
3.974
59.766
113
Bảo hiểm thì chắc nó không chịu bảo hiểm phần vỏ xe đâu bác, chắc bỏ tiền túi rồi! :)

Hạng D
30/11/10
3.974
59.766
113
Thằng Kia và Goodyear có chính sách bảo hành sự cố trên đường đó bác, ngay trên phần đầu mình có trích dẫn từ trang web của GY

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Hehe còn tùy cách mình giao tiêp và xử lý tình huông trong giao tiêp nưa bác :D em post bác xem vài hình nhé.
Đây là hình lúc xe em mơi bị
Bảo hành vỏ xe Goodyear
bác có thể thây qua hình là vỏ xe hơi non, nhưng 3 bánh còn lại ko bị nên em nghi chăc do cái lôp cao su bị mât nên nó xì hơi ra
Gân hơn 1 tí
Bảo hành vỏ xe Goodyear

Sau đó khoảng 2 tuân hơn thì bên KIA alô em nói bên GY đông ý thay vỏ mơi cho em và hẹn 3 ngày sau lên thay vì nó phải vận chuyển vê vì trên KIA ko có săn, đúng hẹn em lên giao xe cho các anh KTV thay vỏ mơi
Bảo hành vỏ xe Goodyear
Bảo hành vỏ xe Goodyear
sau đó cân mâm dán chì
Bảo hành vỏ xe Goodyear
tổng cộng 150k hay 180k tiên công thay và cân mâm em ko nhơ chính xác nưa.

Vê nhà thây service của GY ok nên quyêt định tô vẻ PR cho GY tí xíu săn làm cho xe lạ hơn :p
Bảo hành vỏ xe Goodyear
Bảo hành vỏ xe Goodyear
công trìng ngôi còng lưng hơn 1h ngôi tô mây cái chư GY hehe

Hạng D
30/11/10
3.974
59.766
113
@tuanpo Bác làm ở gara Kia nào mà có máy cân mâm dán chì vậy bác? Mình đi 2 gara, thấy họ toàn dùng dây nhợ gì đó?!