Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
chả là xe em vừa bị thằng xe tải con chơi cho 1 quả rách 1 đường ở mũi trước và nó bỏ chạy luôn, em ko bắt được vì em đi có 1 mình ko thể vứt xe đấy mà chạy theo -> em đề nghị thay luôn và lúc ở dưới hãng em có fax qua bên cty bảo hiểm, nó đóng dấu mộc và đồng ý cho ẹm thay mới (vì nó ko xuống xem xe em trực tiếp bị làm sao mà yêu cầu em fax báo giá qua thôi). Em có dấu mộc và chữ ký ok của nó thì em tiến hành thay luôn. Vậy mà hôm nay khi em gọi lên trước thì nó bảo là chỉ có thể xuất trả cho em 50% cái bill vì nó nói em bị chế tài do ko bắt được thằng xe tải hay nhớ biển số thằng đó. :mad: Em làm um lên đòi lên gặp sếp nó thì nó bảo là t5 này sếp nó mới có mặt ở đây. Vụ này theo các bác em có được đền lại hết 100% bill ko ạh

Hạng D
29/7/06
1.284
14
38
TP.HCM
RE: bảo hiểm thế này là sao hả các bác ???

trời có vụ chế tài va nhớ biển số gì chứ...theo e nếu bác có bảo hiểm 2 chiều thì dĩ nhiên fải làm mới cho bác lại và 100% bác hem tốn xiền gì hết...nếu có thì 100k hay hơn tí cafe thui...

23/10/06
14.656
5.149
113

@thanhmap: bác lấy cuốn quy chế bảo hiểm của cty BH mà bác mua về đọc kỹ rồi ra cãi mới được! Đọc kĩ cái khoản chế tài nhé. Trường hợp của bác là nó cố tình làm khó rồi!

Hạng B2
9/7/07
142
76
28

Người cùng cảnh ngộ !
hôm rồi em cũng bị 1 thằng đụng em, đi sạch 1bên rồi nó bỏ chạy !!!
May là em có xe họ tống nên đuổi theo bắt lại. Nó còn la là bể cái gương chiếu hậu chứ mấy, em ghét phan cho nó 1 câu lái xe mà ko học đạo đức của người lái xe !!!
Điên máu lém anh ơi !!! mẹ ơi sau này nó mới xin lỗi !!
Hết phép !!!

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

hẹn chiều nay 2h lên làm việc với nó, yêu cầu nó đưa ra các điều khoản chế tài, chứ em cũng thấy đây là lần đầu tiên áh, chứ 2 ông anh em lái xe tụ phang nhau luôn mà có bảo hiểm nó cũng phải đền luôn mà.
Em mua bảo hiểm của PVI vũng tàu chi nhánh HCM.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Có lẽ bị cán bộ bồi thường vòi vĩnh rồi, chả ai quy định quái lạ như thế. Phòng bồi thường của các Công ty bảo hiểm em thấy thường dán số điện thoại nóng của lãnh đạo, Bác cứ mạnh dạn điện hoặc hỏi bảo vệ Công ty số di động của giám đốc.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Va quẹt nó chạy mất tiêu lấy gì mà kịp nhìn biền số. Đúng là làm khó nhau, mà lần sau bác có bị quẹt thì nên khai do mình phải tránh xe máy chạy ẩu nên tự quẹt vào đâu đó...dễ đòi bảo hiểm hơn.

23/10/06
14.656
5.149
113

Em có tìm hiểu qua bác thanhmap và cụ thể sự việc như sau: Bác thanhmap mua BH TNDS của cty PJICO, BH 2 chiều của PVI nên khi sự việc xảy ra, bác thanhmap không gọi cho BH ngay sau lúc xe bị tai nạn mà tự ý đem xe về, điều này lại vướng vào khoản 2 điều 13 chương 2 của quy tắc BH xe cơ giới của BH PVI - Chế tài bồi thường: "Áp dụng chế tài từ 50% đến 100% số tiền bồi thường trong trường hợp Chủ xe không tạo điều kiện và chuyển quyền đòi bồi thường người thứ ba cho PVI; tự động thương lượng bồi thường với người thứ 3 không theo hướng dẫn của PVI hoặc... " BH áp dụng với bác thanhmap là đúng. Điều khoản này luôn có đối với bất kỳ cty BH nào và do không thân quen gì với BH nên bác thanhmap bị chơi cứng trong trường hợp này và còn nhiều nguyên nhân khác nữa..
Qua trường hợp của bác thanhmap rút ra một điều là bất kỳ trường hợp nào liên quan đến BH thì các bác cũng nên báo BH biết ngay sau khi có sự việc xảy ra, vì ta mua BH là bán rủi ro cho BH nên gặp rủi ro là kêu BH tới, nếu báo mà họ không tới thì trách nhiệm thuộc về BH. Các bác cứ lưu số ĐT lúc gọi lại để có chứng cứ là đã gọi cho BH khỏi cãi!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Thế nếu báo rồi họ bảo cứ về đi, sau đó lại nói mình chưa báo thì sao? Lấy gì làm bằng chứng, lúc báo chắc phải ghi âm lại cuộc gọi quá. Trong trường hợp va quẹt chút xíu cũng phải báo à?

23/10/06
14.656
5.149
113

Trích đoạn: vovinam
Thế nếu báo rồi họ bảo cứ về đi, sau đó lại nói mình chưa báo thì sao? Lấy gì làm bằng chứng, lúc báo chắc phải ghi âm lại cuộc gọi quá. Trong trường hợp va quẹt chút xíu cũng phải báo à?

Theo nguyên tắc thì trường hợp lớn nhỏ nào cũng phải báo, nhưng vì nguyên tắc cứng nhắc này mới xảy ra chuyện quen biết thì cho qua đó bác