Hạng B2
18/8/07
309
1
0
32
RE: bảo hiểm thế này là sao hả các bác ???

Các Bác cho Mình hỏi thăm tí : Số là Mình dành dụm tậu 1 em secondhand , khi đăng kiểm , nhân viên đăng kiểm ( Tỉnh mình ở ANGIANG ) mời mua BH , Mình mua BH TNDS rồi . Còn BH vật chất xe thì còn phân vân quá : Có nên mua không ( Vì có va chạm là điều không ai muốn - song thanh toán nhiêu khê quá vì tiền ở trong túi người ta mà ) Nếu mua thì nên mua Hảng nào ( Mình hóng hớt trên OS thì Bác nào cũng bảo tìm hảng quen _ song Mình nghỉ ít ra thì cũng có hảng nào đó làm ăn đàng hoàng dù khách hàng quen hay không quen ) Do Mình là người mới có xe lần đầu , lở có sự cố là " bần thần " trong người rồi có đâu bình tỉnh đẻ "GHI GHI _ CHÉP CHÉP " , Mong các Bác chỉ giáo cho .

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Bác lục tìm lại cái quy trình ngược đi bác (trên 4rum này luôn), em có nói một lần rồi, thay vì kiếm bảo hiểm, bác kiếm gara trước, đặt vấn đề để họ giới thiệu bảo hiểm ăn rơ cho.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

báo cáo các bác là sau 1 buổi chiều tùm lum tè le em cũng phải chịu 50% chi phí thay cản mới vì khi xem hình tụi BH nói là với hư hỏn tieng chưa đến 50% này thì tụi nó sẽ sửa chữa chứ ko cho thay, nói là tại mình ko báo và tự ý đem xuống hãng rồi tùm lum tùm từa lưa nữa, em mệt quá nên đành chịu thiệt 2tr trong tổng số tiền bồi thường là 7tr. Và em cũng mua thêm cái bảo hiểm nhân sự của nó nữa, để khi có gì thì nó làm từ A-Z luôn (bác phuhaonguyen cũng xác nhận điều này là cần thiết)
Qua kinh nghiệm của em lần này thì mong các bác rút kinh nghiệm là khi xảy ra sự cố các bác nên gọi cho bảo hiểm ngay để cho nó tới tận nơi xem tận mắt, và 1 cái nữa là khi các bác thấy nó hư hỏng mà thấy sửa chữa ko còn 100% thì các bác làm thêm 1 phát nữa (tốt nhất là cho phần đó rách mất phần thịt luôn) thì như thế tụi bảo hiểm nó mới chịu đền thay mới, của em nó chỉ bị lủng 1 đường nên nó vin vào đó mà ko chịu thay.
:(:(:( mong các bác rút kinh nghiệm

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113

Thôi của đi thay người bác thanhmap, cứ nghĩ vậy đi cho nhẹ đầu. Mà chỉ duy nhất cái cản mà làm và thay tới 7 triệu à ?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Trích đoạn: koonjang

Thôi của đi thay người bác thanhmap, cứ nghĩ vậy đi cho nhẹ đầu. Mà chỉ duy nhất cái cản mà làm và thay tới 7 triệu à ?
cái phần mỏ trước thay có 3tr thôi, còn lại là em tích hợp mấy cái trầy trụa và móp méo của mấy làn trước vô làm chung luôn nên mới ra 7tr đấy ạh

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Vậy là họ đúng đó bác, chỉ khi nào không sửa được thì họ mới thay mới thôi, vì vậy bảo hiểm không bằng bảo kê:D, tức bác phải quen biết thì mấy khoản đó sẽ được thay mới....

Hạng B2
15/2/08
111
4
18
TP HCM
otosaigon.com

Trích đoạn: tuanphotocopy

Các Bác cho Mình hỏi thăm tí : Số là Mình dành dụm tậu 1 em secondhand , khi đăng kiểm , nhân viên đăng kiểm ( Tỉnh mình ở ANGIANG ) mời mua BH , Mình mua BH TNDS rồi . Còn BH vật chất xe thì còn phân vân quá : Có nên mua không ( Vì có va chạm là điều không ai muốn - song thanh toán nhiêu khê quá vì tiền ở trong túi người ta mà ) Nếu mua thì nên mua Hảng nào ( Mình hóng hớt trên OS thì Bác nào cũng bảo tìm hảng quen _ song Mình nghỉ ít ra thì cũng có hảng nào đó làm ăn đàng hoàng dù khách hàng quen hay không quen ) Do Mình là người mới có xe lần đầu , lở có sự cố là " bần thần " trong người rồi có đâu bình tỉnh đẻ "GHI GHI _ CHÉP CHÉP " , Mong các Bác chỉ giáo cho .
Bác mua BẢO MINH ấy, nhà tôi có hai xe, một cái mua BM bảo hiểm cực tốt, còn PJICO thì cực kỳ tệ: Ai lại bắt kh/hàng móc tiền túi ra trả rồi sau đó mới lấy lại được tiền từ bảo hiểm. Tôi cũng chẳng hiểu PJICO đang làm việc trong nền "kinh tế thị trường định hướng XHCN" hay là đang làm việc ở nền "kinh tế KH hóa" những năm xưa nữa ???
Tôi thì tôi tẩy chay lối làm ăn của PJICO và cũng muốn bạn bè mình tẩy chay luôn, nếu họ không thay đổi cách và phương thức phục vụ "thượng đế" của mình !

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Em xài Bảo Minh đây này, xe va chạm méo vài chỗ cả tuần sau vác xe đến hướng dẫn ghi vào là va quệt vào tường rào gì đó . Đem lên hãng sửa tiền mình bỏ ra cầm hóa đơn về BM thanh toán 1 tuần là xong [8D]

Hạng C
15/6/04
821
12
0

các bác nhớ cho là khi làm BH thì đừng động gì đến ví của mình, cứ để cho cty BH và hãng làm việc với nhau về giá, tui là tui ko biết chi hết, cái trò ứng tiền trước thanh toán sau là tướt bơ !

Hạng C
2/10/07
817
4.638
93
57

Mình cũng mua BH Bảo Minh , bảo hiểm tốt . Chưa có vụ nào khó khăn cả .