dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.455
1.976
113
RE: bảo hiểm thế này là sao hả các bác ???

Trích đoạn: phuhaonguyen

Em có tìm hiểu qua bác thanhmap và cụ thể sự việc như sau: Bác thanhmap mua BH TNDS của cty PJICO, BH 2 chiều của PVI nên khi sự việc xảy ra, bác thanhmap không gọi cho BH ngay sau lúc xe bị tai nạn mà tự ý đem xe về, điều này lại vướng vào khoản 2 điều 13 chương 2 của quy tắc BH xe cơ giới của BH PVI - Chế tài bồi thường: "Áp dụng chế tài từ 50% đến 100% số tiền bồi thường trong trường hợp Chủ xe không tạo điều kiện và chuyển quyền đòi bồi thường người thứ ba cho PVI; tự động thương lượng bồi thường với người thứ 3 không theo hướng dẫn của PVI hoặc... " BH áp dụng với bác thanhmap là đúng. Điều khoản này luôn có đối với bất kỳ cty BH nào và do không thân quen gì với BH nên bác thanhmap bị chơi cứng trong trường hợp này và còn nhiều nguyên nhân khác nữa..
Qua trường hợp của bác thanhmap rút ra một điều là bất kỳ trường hợp nào liên quan đến BH thì các bác cũng nên báo BH biết ngay sau khi có sự việc xảy ra, vì ta mua BH là bán rủi ro cho BH nên gặp rủi ro là kêu BH tới, nếu báo mà họ không tới thì trách nhiệm thuộc về BH. Các bác cứ lưu số ĐT lúc gọi lại để có chứng cứ là đã gọi cho BH khỏi cãi!
Em không hiểu đoạn này. Lưu điện thoại là sao? vì mình goi cho bảo hiểm thì đương nhiên đã lưu số của nó rồi? khi nào nó gọi lại mình thì mới có ý nghĩa chứ? [8|]. Em cũng chưa có kinh nghiệm đi bảo hiểm nhưng nghe nói nên nhận phần lỗi về mình thì có vẻ suông sẻ hơn? [8|]

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

em bi quẹt toàn do lỗi thằng khác, HMV nó hợp tác với bên PIJICO nên em tính lần sau mua BH của nó cho dễ làm việc. Cản xe em lúc bị quẹt thì ko sao hết, nhưng lúc vô hãng rồi em kêu làm cho rách thịt ra luôn đi, khỏi sửa được để cho nó thay mới, vậy mà nó còn hoạch họe này nọ, thằng PVI này làm việc cũng vớ vẩn thật

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Các bác nói nhỏ thôi kẻo BH nó biết tẩy là mình phá cho nát rồi bắt nó đền thì nó làm khó đó.

23/10/06
14.656
5.149
113

Trích đoạn: dcv
Em không hiểu đoạn này. Lưu điện thoại là sao? vì mình goi cho bảo hiểm thì đương nhiên đã lưu số của nó rồi? khi nào nó gọi lại mình thì mới có ý nghĩa chứ? [8|]. Em cũng chưa có kinh nghiệm đi bảo hiểm nhưng nghe nói nên nhận phần lỗi về mình thì có vẻ suông sẻ hơn? [8|]

Bác lưu cuộc gọi thông báo cho BH lại để có chứng cứ là đã gọi cho BH lúc bị tai nạn, đề phòng nó nói bác là không chịu gọi cho nó :D

Tập Lái
3/6/08
2
0
0

May quá! vào đây thấy các bác khen Bảo hiểm của Bảo Minh, em cũng mới mua 1 cái của Bảo Minh nhưng chưa va quẹt j nên ko biết thế nào. Lúc đầu em định mua của PVI nhưng tư vấn viên của em bảo nên mua của Bảo Minh vì chất lượng bồi thường ở đó tốt.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

uhm, may cho bác đó, thằng đó vốn mạnh, nên cũng rộng rãi. Nhưng bị nhẹ thì bác cho nó sửa ngoài được nhá, chứ sơn siếc gì thì em khuyên bác nên yêu cầu vào chính hãng, ở ngoải nó sơn thế nào cũng bị khác màu cho coi. Em bị 1 lần rồi, nhìn ngứa mắt lắm