Hạng B1
26/12/10
97
42
18
Kinh nghiệm là khi đi cung dường mới thí ít nhất có từ 2 xe trở lên, chứ đi 1 mình ớn lắm, mình đã trải qua 2 lần :
- 1 lần đi Bảo lộc không đi QL20 mà đi hướng giá rai- đức linh võ tánh - võ xu.....đèo Tà pứa xuýt chút nữa ngủ trong rừng
- Làn gần nhất là leo lên đình sơn trà đà nẳng(đi từ phía bán đảo đi lên) : lên đến đỉnh xuống tới tp mới yên tâm;
Nhưng nhiều khi thích khám phá , nên sau khi rút kinh nghiệm xong có khi lại vẫn chiến tiếp, thế mới khổ chứ.
Em cũng nếm mùi đèo Tà Pứa 1 lần nè, :D!

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Khỏang 28 hoặc 29 em mới về Saigon, có bác nào cùng đi thì báo, hoặc gởi nhờ em gái cháu gái em welcome.
Bác nào đi nhớ mời em cafe cơm trưa
Em gái đi thì em mời hết :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhtriquan!!!
Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
bác hiểu sai rồi ...
ý mình là cái cung đường mới né đoạn Di Linh Bảo Lộc làm xong hoàn toàn thì mình dạo qua ngắm cảnh.

hôm 13/3 vừa rồi mình về bằng QL 20 .. thẳng tắp từ Đà lạt xuống tới ngã 3 DG

Em cũng đi sedan nè bác. Còn nếu muốn ngon lành SG ĐL trong 4hrs thì ráng đợi cao tốc Dầu Giây-Bảo Lộc bắt đầu khởi công cuối 2016, chắc là 2020 xong :)

• Like
Hạng B2
15/8/14
413
574
93
43
em vừa đi TL 725 về, thật tình không muốn đi đường đó mà do ghé Damri đi ra, rồi nghe thằng google nó chỉ đường, tưởng nó chỉ ra lại ql20 ai dè nó chỉ qua tl725. Thật tình em khuyên bác nào không thích cảm giác mạnh thì không nên đi đường đó. Đường nhỏ hẹp, quanh co, lên đèo xuống dốc liên miên, em không biết qua bao nhiu cái đèo, thấy nó cứ lượn vòng vòng giữa các núi mà chóng mặt. Nhìu đoạn chưa có trên google map càng làm mình căng thẳng. Đường thì có đoạn mới làm thì đẹp, nhưng nhìu đoạn cũng ổ gà ổ trâu. Đường nhỏ mà lại quanh co nên tốc độ chạy cũng chẳng nhanh được bao nhiu. Nhiều đoạn không 1 bóng người nhìn rất hoang mang :)

• Like
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Đoạn Di Linh có cải thiện dc chút nào ko bác?
Hội Grandis em đi Caravan dịp 30/4 này 
Di linh - Đức trọng vẫn tiếp tục cày xới làm đường. Nhiều đọan ngăn chỉ còn nữa đường mà cho xe chạy 2 chiều nên phải leo lề tránh xe lớn thường xuyên. Hôm nay em đi Dalat về Bảo lộc mất 2g30', vẫn y như chuyến đi lúc đầu tháng và giữa tháng. Hy vọng cuối tháng 4 đường xá sẽ hòan thiện được nhiều hơn. Còn Saigon Dalat chạy đúng tốc độ mất khỏang 7g kể cả dừng cafe và dừng an trưa.

• Like
Reactions: zorojp
Nghe trên Fb 1 số bác nói cung này đã làm xong đường rồi nên cuối tuần này em tính thử. Em thì kg rành và cũng kg tin vào mấy cái map chỉ đường mới. Nên bác nào rành đường cho em xin cái Việt mồm ạ. Ví dụ như đến Bảo Lộc chú ý quẹo chỗ nào, rồi tiếp tục quẹo chỗ nào (chi tiết như bác nongnoc thường chỉ đường cho anh em thì hay quá).
Hôm trc có bác nào nói có quán Thịt nướng ở Hồ Tuyền Lâm kế bên thiền viện mà em tìm link kg thấy. Bác nào biết quán đó và nhiều quán ăn "đàng hoàng" cho em ít thông tin. Thanks

Hạng D
14/1/13
1.782
1.591
113
Nghe trên Fb 1 số bác nói cung này đã làm xong đường rồi nên cuối tuần này em tính thử. Em thì kg rành và cũng kg tin vào mấy cái map chỉ đường mới. Nên bác nào rành đường cho em xin cái Việt mồm ạ. Ví dụ như đến Bảo Lộc chú ý quẹo chỗ nào, rồi tiếp tục quẹo chỗ nào (chi tiết như bác nongnoc thường chỉ đường cho anh em thì hay quá).
Hôm trc có bác nào nói có quán Thịt nướng ở Hồ Tuyền Lâm kế bên thiền viện mà em tìm link kg thấy. Bác nào biết quán đó và nhiều quán ăn "đàng hoàng" cho em ít thông tin. Thanks
QL20 thì 1 đường thẳng tiến thui hay bác mún đi chỗ nào khác ?