Hạng D
18/6/15
3.140
20.066
113
E giống lâm tặc ko ..kaka. Cung đường e đi cũng theo Google, nhưng hoàn toàn là đường nhựa, tất cả đều đảm bảo 2 xe vượt nhau ngon lành. Bác chạy tỉnh lộ cách BL 20km thì lúc đó theo Nguyễn Văn Cừ mà ra TT Bảo Lộc thôi.
Nếu Bác @bo sua đi đúng googlemap, đoạn đường mới có những chổ nó chạy ra khỏi bản đồ và điểm kết thúc không thể đi tiếp nữa là cái cầu treo.
Mình đi cung đường đó từ Dalat về, đi đúng như bản đồ, bao chắc sẽ gặp cầu treo như mình nói trên.

Hạng C
6/9/15
539
1.232
93
Nếu các bác có dùng My Track của google, sẽ ghi lại được chi tiết tuyến đường đã đi, để aeos rút kinh nghiệm.
Bác nói gu gồ em mới nhớ, Gu gồ map em thấy nó kg thèm support cho Vietnam hay sao đó. Biểu tượng đi lùi trong khi xe mình đi tới. Tới khúc cua làm mình phải động não chút mới quẹo đúng hướng. Mà nó cũng kg tự chuyển động màn hình dùm, vừa lái xe vừa rê màn hình. Nếu Here maps có thông tin nhà hàng, khách sạn nữa thì perfect

Hạng D
14/8/14
1.434
895
113
Kinh nghiệm là khi đi cung dường mới thí ít nhất có từ 2 xe trở lên, chứ đi 1 mình ớn lắm, mình đã trải qua 2 lần :
- 1 lần đi Bảo lộc không đi QL20 mà đi hướng giá rai- đức linh võ tánh - võ xu.....đèo Tà pứa xuýt chút nữa ngủ trong rừng
- Làn gần nhất là leo lên đình sơn trà đà nẳng(đi từ phía bán đảo đi lên) : lên đến đỉnh xuống tới tp mới yên tâm;
Nhưng nhiều khi thích khám phá , nên sau khi rút kinh nghiệm xong có khi lại vẫn chiến tiếp, thế mới khổ chứ.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
đi cung đường mới ....zô cùng hồi hộp ...... vui thấy bò luôn ...
Kinh nghiệm là khi đi cung dường mới thí ít nhất có từ 2 xe trở lên, chứ đi 1 mình ớn lắm, mình đã trải qua 2 lần :
- 1 lần đi Bảo lộc không đi QL20 mà đi hướng giá rai- đức linh võ tánh - võ xu.....đèo Tà pứa xuýt chút nữa ngủ trong rừng
- Làn gần nhất là leo lên đình sơn trà đà nẳng(đi từ phía bán đảo đi lên) : lên đến đỉnh xuống tới tp mới yên tâm;
Nhưng nhiều khi thích khám phá , nên sau khi rút kinh nghiệm xong có khi lại vẫn chiến tiếp, thế mới khổ chứ.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.684
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chào các bác, tết ta vừa rùi em đi Lâm Hà, tưởng đường BL - DL đẹp rồi ai dè đường xấu quá. Chỉ được đến DI Linh là ngon. Đến Lâm Hà, ông cậu có nói QL 28 thông rùi nên chia sẻ cho các bác, nếu có đi DL chạy QL28 cũng dc. Đường đẹp tuyệt vời.

Chiều đi : Bảo Lộc - lâm Hà theo QL20 : 96km, đi mất 2h30 phút
Chiều về : Lâm Hà theo QL28 : 68km, đi mất 1h20 phút
Lộ trình cũ
View attachment 421574
Lộ trình mới
View attachment 421575

Nhìn 2 lộ trình này thì khó có thể tìm thấy gần 30 km chênh lệch nó biến đi chỗ nào.