Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Vừa trãi nghiệm xong cung đường này, chủ thớt tính lùa oser cho lâm tặc thì phải? Đường chỉ có đoạn đường mới là đẹp, còn lại toàn ổ voi, đi theo googlemap dẫn đến gần Bảo Lộc ( cách khoảng 20km ), đường rất hẹp, chỉ vừa 1 xe, trung thành với googlemap, theo cung đường này, nó dẫn đến 2km đường đất đỏ, và kết thúc lộ đất đỏ đó là ......... cái cầu treo, cấm xe 3, 4 bánh...... phải lùi xe ( kg thể quay đầu xe ) hơn 1km, đi ngược lại TL 725 mò về Bảo Lộc. Ra được đến QL 20, người vẫn còn run. Kết thúc trãi nghiệm, mất gần 5 tiếng cho đoạn dalat _ Bảo lộc.
Các Oser tuyệt đối kg đi cung đường này nhe, rất nguy hiểm.
Nhà e ở Bảo Lộc các bác ơi, e đi suốt tuyến đường ok lắm, chắc google nó dẫn bác đi sai đường chính rồi.

Bác Hải tin em thì đi thoai, mà theo GG thì canh đường lớn mà đi.
Hic, cũng theo google map của bác @bo sua mà tí nữa em cũng tiêu, nghĩ lại mà lạnh người :confused:
Chiều 21/2, em 1 sedan chở gđ & 1 người bạn nhờ tra gúc map. Rời Hồ Tuyền Lâm lúc 3pm theo đúng tuyến đường mà bác @minhtriquan tả. Chỉ đến Lâm Hà là khá, sau đó là cả 1 đoạn dài đau khổ thử thách tay lái lụa. Nhưng nó cũng lấy đi cái lót vè trước bên tài của em cùng cái lip carbon mới lắp :(
Sau đó cũng tới cung đường đẹp như mơ như hình bác chủ đưa, đoạn đường chưa đc nghiệm thu & hoàn tất, ko tên, ko trên bản đồ! Gặp 2 xe lu đang cán đá 5-7 hỏi thăm thì mấy chú bảo chạy đc tiếp. Qua khỏi đoạn này em dừng bên khu rẫy cafe giải lao cho đỡ tâm lý. Cùng lúc gặp 2 chú CSGT chạy moto & theo sau 1 tải chở 2 xe máy vi phạm vụt ngược chiều. Vài phút sau thấy các chú quay lại & ngoắt tay báo em theo. Họ dắt em cả đoạn dài & chia tay ở ngã 3 rẽ DakNong!
Tiếp tục mò mẫm, hỏi đường mới ra đc NVCừ-BL :(
Em cũng bị lùa vô con đường nhỏ nhưng cảnh giác kím chỗ quay đầu lại nên chưa gặp cầu treo! Hơn 7pm mới ghé trạm dừng BL ngồi nghỉ!
Lúc trên đường em vui đùa động viên mọi người trên xe nhưng bụng loto, lỡ xịt bánh hay nằm đường thì toi vì ở cung đường đèo ko có sóng mobile, chứ chưa nghĩ đến bị cướp :confused:
Lần sau có trải nghiệm cung đường mới thì phải có người dẫn, ko dám tin gúc map vì toàn ko thấy hiện trên đường or ko 3g!
Hình như em có vinh dự ngồi cụng ly với bác @bo sua 1 lần nên tin lém :) Hẹn bác dịp khác dắt em đi QL28 cho biết ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/6/15
3.140
20.066
113
OK em sẽ làm chuột bạch test thử đường mới. Ở Blao đi Nguyễn Văn Cừ tiếp Hùng Vương cuối đường mới rẽ phải ra Tỉnh lộ 725, xong tiếp là rẽ phải QL27 ra Đức Trọng để lên cao tốc Liên Khương. Đúng không bác @bo sua ? Mới search Maps và chỉnh tay lại theo tuyến này, còn để mặc định sẽ ra đường của bác @minhtriquan!!!View attachment 429816 View attachment 429817
Nếu Bác đi xe gầm cao thì hãy test, còn gầm thấp sedan, Bác hãy chạy cẩn thận, chậm thôi, vì có nhiều hố, kg biết né sao luôn. Chúc Bác du ngoạn vui vẽ.

Hạng D
18/6/15
3.140
20.066
113
Hic, cũng theo google map của bác @bo sua mà tí nữa em cũng tiêu, nghĩ lại mà lạnh người :confused:
Chiều 21/2, em 1 sedan chở gđ & 1 người bạn nhờ tra gúc map. Rời Hồ Tuyền Lâm lúc 3pm theo đúng tuyến đường mà bác @minhtriquan tả. Chỉ đến Lâm Hà là khá, sau đó là cả 1 đoạn dài đau khổ thử thách tay lái lụa. Nhưng nó cũng lấy đi cái lót vè trước bên tài của em cùng cái lip carbon mới lắp :(
Sau đó cũng tới cung đường đẹp như mơ như hình bác chủ đưa, đoạn đường chưa đc nghiệm thu & hoàn tất, ko tên, ko trên bản đồ! Gặp 2 xe lu đang cán đá 5-7 hỏi thăm thì mấy chú bảo chạy đc tiếp. Qua khỏi đoạn này em dừng bên khu rẫy cafe giải lao cho đỡ tâm lý. Cùng lúc gặp 2 chú CSGT chạy moto & theo sau 1 tải chở 2 xe máy vi phạm vụt ngược chiều. Vài phút sau thấy các chú quay lại & ngoắt tay báo em theo. Họ dắt em cả đoạn dài & chia tay ở ngã 3 rẽ DakNong!
Em cũng bị lùa vô con đường nhỏ nhưng cảnh giác kím chỗ quay đầu lại nên chưa gặp cầu treo! Hơn 7pm mới ghé trạm dừng BL ngồi nghỉ!
Lúc trên đường em vui đùa động viên mọi người trên xe nhưng bụng loto, lỡ xịt bánh hay nằm đường thì toi vì ở cung đường đèo ko có sóng mobile, chứ chưa nghĩ đến bị cướp :confused:
Lần sau có trải nghiệm cung đường mới thì phải có người dẫn, ko dám tin gúc map vì toàn ko thấy hiện trên đường or ko 3g!
Hình như em có vinh dự ngồi cụng ly với bác @bo sua 1 lần nên tin lém :) Hẹn bác dịp khác dắt em đi QL28 cho biết ;)
Vậy mà Bác kg đưa bài này lên sóng sớm, xe em dc cái gầm cao, nên thiệt hại kg đáng kể, chỉ hồi hộp và lo sợ và hôm qua mất hơn 4 tiếng rửa xe kỳ đất đỏ

Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
Lỗi của em các bác ơi, xin lỗi bác @minhtriquan nhé, do đi e dùng Google map, về nhà cũng dùng Google map để viết lại cho các bác xem. Lúc đi thì nó hiển thị theo đường mũi tên màu đỏ, lúc về nó lại hiển thị mũi tên màu đen nên e không để ý 2 cái đó khác lộ trình.
Màu đỏ : Là lộ trình Google map của em lưu lại
Màu xanh : là lộ trình bác đi.
Thành thật sorry các bác. Bác @Sixsense đi theo màu đỏ là ok nha bác.
View attachment 429709
History của google map.
View attachment 429717
Ơn giời... Cậu đây dồi :3dcuoi:

Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
Hoá ra B mới là Chuột Bạch F1 à :)
Coi như kỷ niệm khó quên ;)