Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Vậy mà Bác kg đưa bài này lên sóng sớm, xe em dc cái gầm cao, nên thiệt hại kg đáng kể, chỉ hồi hộp và lo sợ và hôm qua mất hơn 4 tiếng rửa xe kỳ đất đỏ
Qua BL em tắt cam hành trình bữa giờ để up ảnh vào topic này, nhưng lu bu việc quá nên chưa kịp review. Thêm bác F2 cho có bạn :)

Hạng D
18/6/15
3.140
20.066
113
Thank bác, em hưu rồi thỉnh thỏang về ĐL trồng rau ( sạch ) chứ không phải đi du lịch
Hôm khác có lên Dalat, Bác hú Em cafe cái nhe, E thì tuần nào cũng lên Dalat, riêng tuần này E kg đi thôi.

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
14/1/13
1.782
1.591
113
OK em sẽ làm chuột bạch test thử đường mới. Ở Blao đi Nguyễn Văn Cừ tiếp Hùng Vương cuối đường mới rẽ phải ra Tỉnh lộ 725, xong tiếp là rẽ phải QL27 ra Đức Trọng để lên cao tốc Liên Khương. Đúng không bác @bo sua ? Mới search Maps và chỉnh tay lại theo tuyến này, còn để mặc định sẽ ra đường của bác @minhtriquan!!!View attachment 429816 View attachment 429817

Đường này sedan ok tốt bác Hải. Ko có gì phải lo :D. Điểm cuối có 2 đường rẽ, 1 về :Liên Khương ; 1 về Cao tốc. Đường nào cũng dc.

Hạng D
14/1/13
1.782
1.591
113
Hic, cũng theo google map của bác @bo sua mà tí nữa em cũng tiêu, nghĩ lại mà lạnh người :confused:
Chiều 21/2, em 1 sedan chở gđ & 1 người bạn nhờ tra gúc map. Rời Hồ Tuyền Lâm lúc 3pm theo đúng tuyến đường mà bác @minhtriquan tả. Chỉ đến Lâm Hà là khá, sau đó là cả 1 đoạn dài đau khổ thử thách tay lái lụa. Nhưng nó cũng lấy đi cái lót vè trước bên tài của em cùng cái lip carbon mới lắp :(
Sau đó cũng tới cung đường đẹp như mơ như hình bác chủ đưa, đoạn đường chưa đc nghiệm thu & hoàn tất, ko tên, ko trên bản đồ! Gặp 2 xe lu đang cán đá 5-7 hỏi thăm thì mấy chú bảo chạy đc tiếp. Qua khỏi đoạn này em dừng bên khu rẫy cafe giải lao cho đỡ tâm lý. Cùng lúc gặp 2 chú CSGT chạy moto & theo sau 1 tải chở 2 xe máy vi phạm vụt ngược chiều. Vài phút sau thấy các chú quay lại & ngoắt tay báo em theo. Họ dắt em cả đoạn dài & chia tay ở ngã 3 rẽ DakNong!
Tiếp tục mò mẫm, hỏi đường mới ra đc NVCừ-BL :(
Em cũng bị lùa vô con đường nhỏ nhưng cảnh giác kím chỗ quay đầu lại nên chưa gặp cầu treo! Hơn 7pm mới ghé trạm dừng BL ngồi nghỉ!
Lúc trên đường em vui đùa động viên mọi người trên xe nhưng bụng loto, lỡ xịt bánh hay nằm đường thì toi vì ở cung đường đèo ko có sóng mobile, chứ chưa nghĩ đến bị cướp :confused:
Lần sau có trải nghiệm cung đường mới thì phải có người dẫn, ko dám tin gúc map vì toàn ko thấy hiện trên đường or ko 3g!
Hình như em có vinh dự ngồi cụng ly với bác @bo sua 1 lần nên tin lém :) Hẹn bác dịp khác dắt em đi QL28 cho biết ;)

Mình đã nhậu với nhau sao bác :D

• Like
Reactions: toyotalover