Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Team300 nói:
KEKs ONE nói:
... E nghe Tài đường dài khuyên nên mua 01 thau nước đá, ngâm nguyên đôi chân ( nhớ cởi giầy, vớ ra ) đến khi chịu không nổi thì rút ra ... nghe có vẻ NGƯU nhưng hiệu nghiệm lắm ! ah, đừng ngâm quá lâu đến tê chân , chỉ vừa đủ tỉnh giấc thôi !

NHƯNG E XIN CÁC PÁC ĐỪNG ĐỂ BỊ RƠI VÀO TÌNH TRẠNG NGỦ GẬT, TỐT NHẤT LÀ TRÁNH ĐI KHUYA VỀ SÁNG ... TRÁNH "VỢ MÌNH NGƯỜI TA XÀI, CON MÌNH NGƯỜI TA SAI" ... THÊ THẢM !
Bác cho em hỏi ngu tí, ngâm chân vào nước đá sao đạp ga côn thắng được bác
Em nghe nói chỉ cần bỏ vài cục nước đá nhỏ vào lòng bàn chân là được rồi các Bác, cách này có lẻ chỉ đễ chữa cháy thôi chứ cố gằng tranh thủ ghé vào chổ nào ngũ  một tí thì tốt hơn

Hạng B2
Trước khi đi xa sợ buồn ngũ , bỏ 1 nắm ớt hiểm tren cabin , khi nao thấy buồn ngũ, lấy 2 hoặc 3 trái bỏ vô miệng nhai , đố bác nàongũ nỗi, em zọt ....

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
45
Sài Gòn
daoctruc nói:
Trước khi đi xa sợ buồn ngũ , bỏ 1 nắm ớt hiểm tren cabin , khi nao thấy buồn ngũ, lấy 2 hoặc 3 trái bỏ vô miệng nhai , đố bác nàongũ nỗi, em zọt ....

Cách này hơi bị cay đó, sợ lúc đó vừa buồn ngủ mắt đã mờ thêm ớt vô chảy nước mắt là mờ luôn
, Em thường mở to nhạc, hoặc đài.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
còn có cách nữa em nghe thằng bạn em nói là mang chai dầu xanh....buồn ngủ thì lấy 1 ít búng vào bìu cờ him  , bảo đảm khỏi ngủ luôn....

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
anh_sai_lam nói:
còn có cách nữa em nghe thằng bạn em nói là mang chai dầu xanh....buồn ngủ thì lấy 1 ít búng vào bìu cờ him  , bảo đảm khỏi ngủ luôn....
chệt, chệt...
nhưng có tác dụng, nhớ" đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/8/08
199
20
18
Đúng vậy, khi đã lên cơn buồn ngủ thì không nên cố làm gì, hãy tìm chỗ nào gần nhất ngủ 15p là khoẻ liền.
trai saigon515 nói:

Thật ra nhúng chân vào nước đá chỉ có tác dụng làm buốt chân gây khó chịu thôi chứ không dứt được buồn ngủ , mà nguy hiểm nhất là tình trạng mắt vẫn mở mà hồn thì đã thăng rồi. Vì vậy tìm chổ ngủ 1 tí là phương pháp tốt nhất đó.

Hạng B2
23/4/10
119
1
0
45
Bìng Dương_ Lái Thiêu
Em có một cái mẹo này được cánh lái xe chuyền miệng là: Mỗi khi buồn ngủ nếu chỗ đó đồng không mông quạnh thì nên xuống xe lấy nước lạnh rửa chân- ngâm chân nước lạnh thì càng tốt. Khi 2 bàn chân bị lạnh sẽ rất tỉnh táo và không buồn ngủ. Các bác thử xem có đúng vậy không nhé.

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Chạy đêm nên chuyển máy lạnh xuống chân,hạn chế phà thẳng hơi lạnh vào mắt..cay mắt càng bùn ngủ hơn..Nhưng theo em cùng đường lắm mới phải cố chạy như vầy...Cứ nói tài xế chuyên nghiệp có cách này cách kia nhưng thật ra tài xế chuyên nghiệp là người biết mình đang bùn ngủ,tấp vào ngủ...chỉ đơn giản vậy thôi

Hạng D
16/9/07
1.589
6
38
49
baxixetai nói:
bác kéo hai ống quần lên.bỏ vào đó mấy cục nước đá.nó sẻ lạnh hai cái chân bác.bảo đảm bác tỉnh ngủ ngay.chiêu này e xài hằng ngày đó.khả thi lắm
Kéo Ziper(dây kéo quần) bỏ trực tiếp vài viên đá vào thèng nhỏ em nghĩ là....mau tỉnh hơn:D:D:D

Last edited by a moderator: