Hạng D
23/6/13
1.965
5.101
113
căn nhà trung bình thì 7-8 tỉ, nhiều hơn chút là 10 tỉ, nếu có điều kiện, cứ công chứng mua bán bằng đúng giá giao dịch. 1 lần giao dịch đó, soằng phẳng, minh bạch, sẽ nhận lại được 1 bộ hồ sơ danh chính.
Xưa Nguyên thủy nữa là bên Bán đóng 2% trên Giá Hợp Đồng, Bên Mua đóng 0.5% trên Bảng Giá Đất
Sau ra cái anh nói. Cuối cùng toang. Chúng trốn thuế sạch.
Giờ quay lại cái nguyên thủy có sửa đổi, thằng Mua cũng 0,5% trên Giá Hợp Đồng.
Nếu Giá HD nhỏ hơn Bảng Giá Đất thì lấy Bảng Giá Đất và gửi hồ sơ qua C.A điều tra.. :D:D:D

Cho mình hỏi khi mua nếu khai đúng giá , khi bán mình khai thấp xuống thì có sao k a ? vd mua khai 10 tỉ bán khai 3 tỉ ( >= bảng giá đất ) ?

( Lưu ý trong tờ trước bạ mới nó ghi hẳn giá trị khai gd mua bán luôn, nên lần bán sau họ nhìn vô đó biết tỏng là giá mua, liệu bước này có phải bàn đạp để sau này quay lại kiểu đánh thuế cũ 2x % lệch mua bán không ? nếu đúng vậy anh nào khai thấp sau này bán mà đánh 2x % chênh mua bán là xác định khóc tiếng máng luôn )

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/9/16
513
444
68
31
Cho mình hỏi khi mua nếu khai đúng giá , khi bán mình khai thấp xuống thì có sao k a ? vd mua khai 10 tỉ bán khai 3 tỉ ( >= bảng giá đất ) ?
Theo em biết thì không ảnh hưởng bác, xưa khai thấp/cao thì hình như mỗi vụ vay NH, giờ NH nó ko dựa vào khai giá mà nó tự đo để định giá. Bác khai thấp hơn barem đất là nó tự nâng lên mức tối thiểu liền, nhưng em nghĩ vẫn nên để tầm 15-20% giá trị thật.

• Like
Reactions: thefarmer