Status
Không mở trả lời sau này.
Thanh6399 nói:
Cần phải nhìn nhận thị trường bất động sản, nhất là đất nền tương đồng về khoảng cách, vị trí... tại TP HCM là khá rẻ so với Hà Nội.

Mấy ông tài phiệt ngoài Bắc thắng lớn ngoài đó đang âm thầm ôm núi tiền nhảy vào Nam - HCM chăng ?

Đang chảy theo mức độ thăm dò từ Đà Nẵng -Phan Thiet - HCM -Vung tau .Các bác ấy xác định đây là ngôi nhà thứ 2 nên hướng tới cảnh quan và mức độ đô thị hoá hài hoà để tận hưởng c/s và sinh lãi nếu ko có nhu cầu sử dụng thì bán !:) ( mức độ tiền vốn thăm dò xoay quanh thị trường tầm 10 tỷ )

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
AllMen Are Brothers nói:
Thanh6399 nói:
Cần phải nhìn nhận thị trường bất động sản, nhất là đất nền tương đồng về khoảng cách, vị trí... tại TP HCM là khá rẻ so với Hà Nội.

Mấy ông tài phiệt ngoài Bắc thắng lớn ngoài đó đang âm thầm ôm núi tiền nhảy vào Nam - HCM chăng ?

Đang chảy theo mức độ thăm dò từ Đà Nẵng -Phan Thiet - HCM -Vung tau .Các bác ấy xác định đây là ngôi nhà thứ 2 nên hướng tới cảnh quan và mức độ đô thị hoá hài hoà để tận hưởng c/s và sinh lãi nếu ko có nhu cầu sử dụng thì bán !:) ( mức độ tiền vốn thăm dò xoay quanh thị trường tầm 10 tỷ )

Sau thảm họa sóng thần tại Nhật Bản, mấy ông bạn ngoài HN kể lại: Vừa mới đi nhậu với mấy đại gia có nhiều tiền lắm của đang lo sợ vết dứt gãy phía trên Sơn La-Lai Châu... có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Cái đập TĐ SL 10 tỉ mét khối nước mà nó bị động đất mạnh như NB thì toàn bộ HN sẽ thành hồ... + Bên TQ thì đang xây nhà máy hạt nhân cách Móng Cái 60 Km. Xa hơn nữa là cái đập Tam Hiệp thấy ớn quá !

Tốt nhất là vào Nam thôi... Các bác thấy thế nào ?

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Hy vọng là chủ bài viết này đúng.
EM cũng mong lắm cơ...:)

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Thanh6399 nói:
AllMen Are Brothers nói:
Thanh6399 nói:

Sau thảm họa sóng thần tại Nhật Bản, mấy ông bạn ngoài HN kể lại: Vừa mới đi nhậu với mấy đại gia có nhiều tiền lắm của đang lo sợ vết dứt gãy phía trên Sơn La-Lai Châu... có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Cái đập TĐ SL 10 tỉ mét khối nước mà nó bị động đất mạnh như NB thì toàn bộ HN sẽ thành hồ... + Bên TQ thì đang xây nhà máy hạt nhân cách Móng Cái 60 Km. Xa hơn nữa là cái đập Tam Hiệp thấy ớn quá !

Anh Em OSFI chuẩn bị mở cửa đón các đại gia nhé...
Em cũng mong có "sóng thần" về đất đai lắm đây.

Thanh6399 nói:
[Sau thảm họa sóng thần tại Nhật Bản, mấy ông bạn ngoài HN kể lại: Vừa mới đi nhậu với mấy đại gia có nhiều tiền lắm của đang lo sợ vết dứt gãy phía trên Sơn La-Lai Châu... có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Cái đập TĐ SL 10 tỉ mét khối nước mà nó bị động đất mạnh như NB thì toàn bộ HN sẽ thành hồ... + Bên TQ thì đang xây nhà máy hạt nhân cách Móng Cái 60 Km. Xa hơn nữa là cái đập Tam Hiệp thấy ớn quá !

Đàm phán Biển Đông không xong "nó" nóng máu làm 1 phát như năm 79 thì tèo.
Vào nam thôi các bác hihihi

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Nếu theo em đoán thì "nhà nhà đều muốn như vậy, người người chờ tin vui"
Hi vọng càng nhiều thất vọng càng nặng nề

ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
Em kể các bác nghe chuyện của nhà em bán đất hôm qua. Nhà có mảnh đất ở một vùng ngoại thành HN, mua đã lâu nay không dùng nên rao bán. Vật vã 2 tháng mới thấy cò bảo có người mua, giá so với khi sốt là giảm 1/2. Ok đồng ý bán, hẹn ngày giờ mua bán xong chúng em tới làm thủ tục. Tới nơi, tưởng gặp người mua để ở, hóa ra gặp cả đám toàn nhà đầu tư ( tức cò). Đám này, định mua và đẩy luôn cho 1 nhà đầu tư mới ( tạm gọi là gà ), lãi vài trăm nhưng đến phút chót thì không thành công nên cả đám đành xúm nhau vào chung mua mảnh đất. Em không thể tưởng tượng được sao họ có thể lừa nhau trắng trợn và vô tư với đủ thủ đoạn kích , bẩy, dọa.... để kiếm tiền. Năm nay, em được chứng kiến người nhà em bán tổng cộng 4 mảnh đất để dành từ lâu nhưng cả 4 điều không gặp người thực sự mua để dành hoặc để ở. Tất cả đều bán cho bọn đầu cơ, rồi ngay lập tức bọn này bán cho nhau như kiểu chuyền tay nhau hòn than nóng ấy. Thằng nào lớ ngớ mới bước vào nghề sẽ là thằng bị lừa sau cùng. Có một mảnh đất người nhà em bán cho một người, từ khi quyết định bán đến lúc nhận tiền có 10 ngày mà bọn nó đã kịp bán lại cho tới 20 nhà đầu cơ:-(, đến thằng cuối cùng còn chưa kịp biết lai lịch mảnh đất ra sao đã bị 19 thằng kia ép vào trả tiền gấp gáp.
Thời điểm bây giờ thật khác hẳn với 6 năm trước khi bọn em đi mua nhà ở, gần như hầu hết người mua là cần thực sự. Còn bây giờ, nếu có bán cũng chỉ bán được cho đầu cơ ( cò).
Sau khi xong, em thở phào và nghĩ, khi đến giai đoạn toàn đầu cơ lừa nhau thế này thì tiếp theo chắc chắn giá phải giảm thê thảm vì đến lúc bản thân đầu cơ cũng không thể lừa nhau mãi được. Các bác nghĩ sao?

Last edited by a moderator:
12/10/07
2.603
10.462
113
Vẫn không giảm đâu bác ạ. Cách đây vài năm ở TP HCM thì cũng vậy thôi. Đủ chiêu kích cầu, sốt ảo... Bản thân em khi miếng đất đến tay cũng đã là F3, thậm chí có miếng F4... vậy mà gần đây có ông bê tiền đến mua thì em lại chưa bán :)

Hạng B2
4/1/11
151
2
16
onlinecafe nói:
thị trường BĐS đã "ngủ đông" khá lâu này sẽ chồm dậy và ngã vật ra, rồi trở thành sự kiện đáng nhớ nhất trong năm 2011?

Em sợ Bác quá! Bác đi nghiên cứu Phan Thiết xong chưa?

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
phothuongdan nói:
onlinecafe nói:
thị trường BĐS đã "ngủ đông" khá lâu này sẽ chồm dậy và ngã vật ra, rồi trở thành sự kiện đáng nhớ nhất trong năm 2011?

Em sợ Bác quá! Bác đi nghiên cứu Phan Thiết xong chưa?

Chưa bác ạ, chắc đợt nghỉ sắp tới em chạy lên xem sao.
Em sợ nó còn chả "chồm dậy" ấy chứ, 2 tuần gần đây, em nhận được 1 loạt chào hàng giá thơm, mà chả có tiền đây :D

Status
Không mở trả lời sau này.