Hạng B2
6/3/11
179
2
16
Em thấy 2B lấn lane 4B rất nguy hiểm, nhất là tài xế mới có bằng như em, phản xạ còn lóng ngóng. Phạm lỗi => bị phạt, kể cả xe đạp => ai cũng phải giữ luật => xxx không còn thời gian rảnh để phạt oan những ai tuân thủ luật! xxx nếu phạt sai cũng phải bị phạt!

Hạng D
21/4/10
3.116
37.070
113
HCM city
lamds nói:
Cái này mà vác camera ra mấy chổ kẹt xe giờ cao điểm các xx tha hồ mà lập biên bản !

Em kết câu này của bác.
Các bác nói thì cũng phải nghĩ lại. Em không ủng hộ chạy xe sai luật. Nhưng vào các buổi sáng (6h30-8h) hoặc buổi chiều (16h30-18h) lượng xe 2b ra đường quá nhiều, nhưng diện tích làn đường dành cho 2b lại không đủ, nên mới xảy ra trường hợp 2b chạy lấn lane. Các bác cứ lên ngã 3 Trường Chinh – Phạm Văn Bạch sẽ thấy 2b chạy vô làn xe 4b ầm ầm. xxx biết 2b sai luật, nhưng k bắt, vì nó phù hợp với hoàn cảnh thực tế tại thời điểm đó. Còn em nào chạy ẩu thì em ủng hộ xxx cứ lượm vô tư.

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113
Automondial nói:
E ủng hộ cách làm này! Làm như vậy buộc phải đi đúng luật ở tất cả mọi nơi, lúc đó trật tự giao thông sẽ tốt hơn, mọi người đi lại dễ dàng hơn, ít tai nạn hơn,...
Nghe bác nói mà buồn quá! Không biết bác đã tự tay lãi xe 2 bánh đi trên đoạn đường này chưa?
Giá như phần đường cho xe 2 bánh đủ rộng, lại không bị lấn bởi xe đẩy, xe bốn bánh đỗ trên đường thì em ủng hộ bác. Nhiều lúc, em cảm thấy người đi xe 2 bánh bị chèn ép đủ kiểu, bác ạ.
Các XXX ở đường này lạ lắm. Càng thấy đường bị lấn, càng vui. Khi đó, chắc chắn xe hai bánh sẽ bị "bắn" lỗi đi lấn làn!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Có nhiều hôm lane xe 2 bánh trống trơn toàn bộ xe 2b đi lane xe 4b

Hạng B1
28/3/11
59
0
0
NgocLuu nói:
Automondial nói:
E ủng hộ cách làm này! Làm như vậy buộc phải đi đúng luật ở tất cả mọi nơi, lúc đó trật tự giao thông sẽ tốt hơn, mọi người đi lại dễ dàng hơn, ít tai nạn hơn,...
Nghe bác nói mà buồn quá! Không biết bác đã tự tay lãi xe 2 bánh đi trên đoạn đường này chưa?
Giá như phần đường cho xe 2 bánh đủ rộng, lại không bị lấn bởi xe đẩy, xe bốn bánh đỗ trên đường thì em ủng hộ bác. Nhiều lúc, em cảm thấy người đi xe 2 bánh bị chèn ép đủ kiểu, bác ạ.
Các XXX ở đường này lạ lắm. Càng thấy đường bị lấn, càng vui. Khi đó, chắc chắn xe hai bánh sẽ bị "bắn" lỗi đi lấn làn!

Cách ghi hình này em thấy lâu rồi nhưng phạt nguội, gửi về cho công an phường nên k hiệu quả vì xe rất nhiều xe 2b bán rồi k sang tên, giờ phạt trực tiếp mới đúng người, đúng tội

Bên Huỳnh Tấn Phát cũng bị xe tải đậu tuy sát lề nhưng gần hết land chỉ còn vừa đủ chỗ cho 1 xe máy chạy qua, nếu chạy tốc độ 30km/h thì kiểu gì cũng lấn vạch sang làn 4b và vừa vượt xong thì gặp ngay 2 xxx làm nhiệm vụ.

Hạng B2
20/6/07
286
1.576
93
Nói thật là em KHÔNG ủng hộ xxx tí nào được.
Đoạn Trường Sơn cấm xe đỗ suốt tuyến, nhưng dọc các quán ăn thì đỗ xe thoải mái !? Mà xe ô tô đỗ thì phải đỗ trong làn xe 2 bánh, do đó không có cách gì không lấn làn ô tô mà xe 2 bánh đi được (chỉ đi được từng chiếc và sát xe ô tô đang đỗ, rất nguy hiểm).

Trước nay XXX vẫn chặn chốt gần Parkson, khúc đó thì không còn ô tô đỗ trong lề nữa, nếu xe máy đến đoạn đó tấp vào thì cũng không sao. Nhưng nay quay camera thì .... xxx vừa ăn bẩn (bảo kê) vừa chơi bẩn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/7/09
155
257
63
Cái vụ này xưa rồi các bác ơi, mấy thằng xxx này mới chuyển hộ khẩu từ đầu đường Nguyễn Văn Trỗi qua đó.

Hạng D
18/2/10
3.272
3.122
113
Cám ơn bác đã cảnh báo, em cũng hay chạy 2B đường này, cũng may chưa có vụ bắn tốc độ, chứ em toàn 60-70
, rút kinh nghiệm vậy

Hạng D
18/2/10
3.272
3.122
113
cuabongang nói:
Nói thật là em KHÔNG ủng hộ xxx tí nào được.
Đoạn Trường Sơn cấm xe đỗ suốt tuyến, nhưng dọc các quán ăn thì đỗ xe thoải mái !? Mà xe ô tô đỗ thì phải đỗ trong làn xe 2 bánh, do đó không có cách gì không lấn làn ô tô mà xe 2 bánh đi được (chỉ đi được từng chiếc và sát xe ô tô đang đỗ, rất nguy hiểm).

Trước nay XXX vẫn chặn chốt gần Parkson, khúc đó thì không còn ô tô đỗ trong lề nữa, nếu xe máy đến đoạn đó tấp vào thì cũng không sao. Nhưng nay quay camera thì .... xxx vừa ăn bẩn (bảo kê) vừa chơi bẩn.

Bác này nói đúng nè, đường cấm đậu mà đậu đầy, lâu lâu thấy phạt 1 em rồi cũng vậy, chả hiểu sao, lấy đường đâu để xe máy chạy mà ko lấn tuyến