Luật Giao Thông Bắt trộm bắt trộm

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53
RE: Bắt trộm bắt trộm

Trích đoạn: haichien

Làm vài tấm hình đưa lên mặt báo ... chắc cũng cảnh cáo được nhiều thằng khác :mad::mad::mad:

Bác ơi, bọn này có bao giờ cầm đến tở báo mà đọc đâu bác. Cứ đưa lên sóng truyền hình, xen kẽ vào mấy chương trình ca nhạc tạp kỹ có ca sĩ tuổi teen bọn nó mới chú ý! :D

Hạng B1
30/3/05
72
0
0
41

Bác Tiến này sao ko được tài trợ xe moto lớn nhỉ, ít ra cũng 2 thì 125cc 150cc mới nhanh gọn được :)

Hạng B2
22/12/06
211
0
16
X`iGi`n

Trích đoạn: petrol

Các bác mà nhìn thấy anh NGUYỄN VĂN MINH TÍẾN chạy xe và bắt cướp thì sẽ hiểu tại sao bọn này không thể thóat được.

A này từng được bác KIỆT gợi ý đi theo ngành CSND học đàng hòang đấy các bác.

A ấy thường đi cái con DREAM thái Xoấy nòng đôn Dên ròai......bọn cướp đi SU SI PO cũng có khi không làm lại ảnh đâu.

Em muh có dc cái xe như anh này thì bọn cớp có muh tèo hít( em đã từng bắt cướp với chiếc Wave Mr Hồ)

Hạng C
13/2/08
557
11
18

bọn này nó bẻ gương trước mặt bàn dân thiên hạ... nhưng e thấy báo ghi là trộm nhỉ. Phải là cướp giật chứ. Thề thì tội mới xử nặng và răn đe được bọn ấy chứ!!!

Nếu gặp em,tụi này mà vặt trộm gương của em mà để em bắt đc thì ko cần đợi đến trụ sở công an,em rút giày vả vào mặt ngay lập tức( xin vài tiền đạo thoy):mad:.Sorry các bác vì em hơi...bức xúc thay cho bác chủ xe

Hạng B2
13/4/06
385
0
16
Phố cổ Hà Thành

Trích đoạn: petrolimex

Nếu gặp em,tụi này mà vặt trộm gương của em mà để em bắt đc thì ko cần đợi đến trụ sở công an,em rút giày vả vào mặt ngay lập tức( xin vài tiền đạo thoy):mad:.Sorry các bác vì em hơi...bức xúc thay cho bác chủ xe
bác bình tĩnh em can bác đừng dùng vũ lực chứ........... bác lùi ra để em cho nó viên gạch vào mặt cho nó chừa thói ăn cắp lun à(thêm cái đạp vô người nữa) :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

Cách đây 3 hôm. E có việc phải vào sân bay, đi đường Hồng Hà rồi vào 1 con đường nhỏ ngoằn nghèo để ra đường Trường Sơn. Lúc đó vào khoảng gần 13h. Đang đi tự nhiên e thấy 1 bác chạy hớt hải(lúc đó e cứ nghĩ bác ấy là tài xế chạy đi lấy xe để đón sếp) e cứ bình thản chạy xe(lúc đó e chạy xe honda), chợt e thấy 1 bác nữa chạy bộ ngược lại rồi 2 bác ấy nói với nhau là thấy 2 thằng chở nhau lượn quanh đây. Biết chuyện chẳng lành, e dừng xe lại và hỏi thì được biết có 2 thằng chở nhau đi trên xe Wave biển số 71Y...(e kg nghe rõ những số sau) vừa vặt mất 2 quả kiếng của 1 xe Captival đậu gần đó. E hỏi các bác ấy nó chạy hướng nào? (định bụng đuổi theo bắt cho nó 1 trận) Đến khi chủ xe ra hỏi linh tinh, nào là nó lấy cái gì bẻ cái gì? (có vẻ chủ xe giàu có nên kg cần quan tâm thì phải) thế là e lên xe tiếp tục hành trình(vì chủ xe kg lothì mình lo làm gì, chủ xe là 1 bác cũng còn trẻ)

Hạng C
30/6/08
542
7
18
49
Thủ đô

Hoan hô, cứ phải thế này mới được. Mất đồ xe căm lắm, kh thể chịu được. Đập phát chết luôn

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

Trích đoạn: dut.ML

Hoan hô các bác bắt trộm. Em cũng từng bị vặt gương nên bức xúc lắm. Em xin có ý kiến
Anh em ta phải nghĩ ra cách gì để trị bọn ăn cắp này một cách triệt để. Chừng nào có cầu ắt có cung, nếu lỡ bị vặt thì đừng ham rẻ đi mua của bọn chuyên buôn bán đồ ăn cắp:
1/ Chỉ mua của hãng thôi, hoặc đặt mua nhập hàng về cũng không lâu đâu. Nếu tất cả dân xế ta đều vậy thì chúng nó ăn cắp xong biết bán cho ai?
2/ Nếu phát hiện bọn vặt trộm thì phải trị thẳng tay, hiệp đồng tốt mọi lúc mọi nơi, một người hô là mọi người cùng quyết tóm cho được, nếu nhỡ có quá tay dính đến phát luật thì thông báo cho anh em giúp đỡ.

Các pác có nhất trí không?
trong thời gian đợi hàng về thì bác đi bằng cái gì hả bác?

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

Cách đây 3 hôm. E có việc phải vào sân bay, đi đường Hồng Hà rồi vào 1 con đường nhỏ ngoằn nghèo để ra đường Trường Sơn. Lúc đó vào khoảng gần 13h. Đang đi tự nhiên e thấy 1 bác chạy hớt hải(lúc đó e cứ nghĩ bác ấy là tài xế chạy đi lấy xe để đón sếp) e cứ bình thản chạy xe(lúc đó e chạy xe honda), chợt e thấy 1 bác nữa chạy bộ ngược lại rồi 2 bác ấy nói với nhau là thấy 2 thằng chở nhau lượn quanh đây. Biết chuyện chẳng lành, e dừng xe lại và hỏi thì được biết có 2 thằng chở nhau đi trên xe Wave biển số 71Y...(e kg nghe rõ những số sau) vừa vặt mất 2 quả kiếng của 1 xe Captival đậu gần đó. E hỏi các bác ấy nó chạy hướng nào? (định bụng đuổi theo bắt cho nó 1 trận) Đến khi chủ xe ra hỏi linh tinh, nào là nó lấy cái gì bẻ cái gì? (có vẻ chủ xe giàu có nên kg cần quan tâm thì phải) thế là e lên xe tiếp tục hành trình(vì chủ xe kg lothì mình lo làm gì, chủ xe là 1 bác cũng còn trẻ)

úi dời ơi vẫn 2 thằng khốn nạn ấy àh ...!!....nhà em cũng trong khu Hậu Giang , Sân Bay TSN, tối hôm thứ 7 vừa rồi ..tầm 7g30 chúng nó móc 2 cái mặt gương con Bim 325i của ông anh rể đâụ trước cổng ..lúc đó đường rất đông người và nhiêu người đi bộ lung tung trong khu phố ...nên bà chị với ông anh rể vào nhà ngối ăn cơm...ăn xong ra thấy tè le luôn rồi ...mấy người hàng xóm kể lại thấy 2 thằng đi xe máy màu đỏ đỏ đứng gọi điện thoại trước cửa nhà em cạnh chiếc xe , họ tưởng người quen gia đình nên không để ý .....:mad:....