Luật Giao Thông Bắt trộm bắt trộm

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh
RE: Bắt trộm bắt trộm

chắc là xe đang đậu ở khu An Dương Vương để trang trí nội ngoại thất một tí. Còn người đuổi chắc là khổ chủ, hoặc là nhân viên cửa hàng nên mới đuổi cả tiếng đồng hồ

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Người bắt bọn nó đây các bác ạ
[link]http://www.nld.com.vn/tintuc/phap-luat/228722.asp[/link]

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Trích đoạn: yflower

Người bắt bọn nó đây các bác ạ
[link]http://www.nld.com.vn/tintuc/phap-luat/228722.asp[/link]
Đúng là không phải do đặc nhiệm hoặc lực lượng CS mà là quần chúng nhân dân. Nhìn cái ảnh thì biết. Nếu lực lượng chuyên nghiệp thì dùng ngay cái dây nịt hoặc chính cái áo để vô hiệu hóa hai cái tay của thằng này chứ không để hớ hênh thế đâu.

Hoan hô anh Tiến. Nếu ai cũng kiên quyết như thế thì bọn xấu sẽ phải chùn bước.

Sorry, em post rồi nhìn lại tấm ảnh thứ hai mới thấy. Đúng là sợi dây nịt đã được tháo để khóa quặt tay thằng Trực. Điều đó cũng có nghĩa nó đã được bàn giao lại cho cơ quan chức năng.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Các bác mà nhìn thấy anh NGUYỄN VĂN MINH TÍẾN chạy xe và bắt cướp thì sẽ hiểu tại sao bọn này không thể thóat được.

A này từng được bác KIỆT gợi ý đi theo ngành CSND học đàng hòang đấy các bác.

A ấy thường đi cái con DREAM thái Xoấy nòng đôn Dên ròai......bọn cướp đi SU SI PO cũng có khi không làm lại ảnh đâu.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Nhìn cái hình là biết một em Bim đáng thương bị tụi khốn nạn này vặt tai [&:]
Bọn này ghê thật , cạy luôn cả khung inox bảo vệ gương :mad:

Tụi này cứ phải đập cho què tay , lòi xương ra
... sau này có ra trại cũng phải chùn tay thôi :mad::mad::mad:
Làm vài tấm hình đưa lên mặt báo ... chắc cũng cảnh cáo được nhiều thằng khác :mad::mad::mad:

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Hôm đó e đang đi ngang đường Ngô Quyền thì chứng kiến vụ này ! E thấy 2 thanh niên đi xe FX chạy kiếp lắm , động cơ gầm rú , phía sau là 1 thanh niên đi xe Dream 1 tay chạy xe , 1 tay cầm 1 cây gậy sơn màu đỏ , trắng ! Chiếc Dream này còn có cả còi ưư tiên các bác ạ , hôm đó thì có khõang hơn 30ng dân truy đuổi 2 tên cướp đó ! :):)

Tập Lái
10/4/06
27
0
0

Hoan hô các bác bắt trộm. Em cũng từng bị vặt gương nên bức xúc lắm. Em xin có ý kiến
Anh em ta phải nghĩ ra cách gì để trị bọn ăn cắp này một cách triệt để. Chừng nào có cầu ắt có cung, nếu lỡ bị vặt thì đừng ham rẻ đi mua của bọn chuyên buôn bán đồ ăn cắp:
1/ Chỉ mua của hãng thôi, hoặc đặt mua nhập hàng về cũng không lâu đâu. Nếu tất cả dân xế ta đều vậy thì chúng nó ăn cắp xong biết bán cho ai?
2/ Nếu phát hiện bọn vặt trộm thì phải trị thẳng tay, hiệp đồng tốt mọi lúc mọi nơi, một người hô là mọi người cùng quyết tóm cho được, nếu nhỡ có quá tay dính đến phát luật thì thông báo cho anh em giúp đỡ.

Các pác có nhất trí không?

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com

Trích đoạn: dut.ML

Hoan hô các bác bắt trộm. Em cũng từng bị vặt gương nên bức xúc lắm. Em xin có ý kiến
Anh em ta phải nghĩ ra cách gì để trị bọn ăn cắp này một cách triệt để. Chừng nào có cầu ắt có cung, nếu lỡ bị vặt thì đừng ham rẻ đi mua của bọn chuyên buôn bán đồ ăn cắp:
1/ Chỉ mua của hãng thôi, hoặc đặt mua nhập hàng về cũng không lâu đâu. Nếu tất cả dân xế ta đều vậy thì chúng nó ăn cắp xong biết bán cho ai?
2/ Nếu phát hiện bọn vặt trộm thì phải trị thẳng tay, hiệp đồng tốt mọi lúc mọi nơi, một người hô là mọi người cùng quyết tóm cho được, nếu nhỡ có quá tay dính đến phát luật thì thông báo cho anh em giúp đỡ.

Các pác có nhất trí không?
em nhất trí cao với ý kiến của bác, nếu mọi người ai cũng có tinh thần như bác thì bọn cuớp hết đường sống..