Tư Vấn Chia Sẻ bạt trùm xe

Tập Lái
8/9/04
14
0
0
Các bác cho em hỏi nên mua bạt trùm xe loại nào, trước em mua loại rẻ tiền của TQ được mấy bữa thì rách tả tởi.
ở HN, chỗ nào bán nhiều hàng này.
Em cảm ơn

Hạng B2
21/12/05
211
1
18
RE: bạt trùm xe

Lên Hà trung ấy, bọn nó tự may, dùng vải xịn, giá khoảng 250k, dùng tốt lắm, đứng 1 đầu kéo vô tư ko rách:D

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Em hỏi ngu tý: Cái bạt chùm xe thì dùng vào lúc nào hả các bác? cứ tối về trươc khi đi ngủ thì chùm cho em nó à? liệu có lich kich không nhể?

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Nếu bạn để ngoài trời sương gió đêm hôm hoặc trưa nắng bụi bặm thì nên chịu khó đậy em nó lại cho nước sơn zin cứ zin mãi.Còn nếu để trong nhà và chạy hàng ngày thì không cần che đậy làm gì cho lích kích ra.Nhưng nếu nhà có nhiều con nít 2 đứa trở lên là phải đậy lại kẻo chúng nó đùa nghịch quanh chiếc xe của bạn thì rồi cuối cùng thế nào cũng trở thành TANG THƯƠNG thôi bạn ơi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/12/05
211
1
18

Bạt dùng để khi để xe ngoài trời (ko gửi ở bãi:D) lâu không đi, tầm 3 ngày trở lên, chứ nếu hôm nào cũng đi thì ko cần thiết.

Hạng B1
13/3/06
73
0
0

Iem hỏi khí không phải, thế trùm bạt xong ngoài tác dụng chống xước, chống bụi có tác dụng chống nóng 0 ?
Nếu là bạt phản quang+chống nóng thì chống nhiều đó bác ! còn bạt thường thì vẫn bị hấp nhiệt nên cũng có nhưng ít thôi (vãn đỡ hơn ko )

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

E chỉ lưu ý các Bác động tác trùm và mở bạt hàng ngày cũng là một nguyên nhân làm cho nước sơn bị trầy xước nhe các Bác , E lãnh Quả này rồi , nên nếu đi thường xuyên thì E khuyên không dùng Bạt làm gì Ạ