Lơ Xe
20/1/17
2.128
103.693
113
Sài Gòn
nkl.am
Haizzzzza
Sao mấy Anh hay coi mấy cái link không chính thống nhuể ?
Người đưa tin là báo chính thống nhé

Mỗi tội là hehe thôi :) đọc là cứ phải lắc thêm tí não chứ ko là bỏ mẹ
Thăng phóng tinh viên chắc được đội bất động đậy lobby ! Chỉ vài tin như vầy thì dân rút sạch tiền ....đổ vào bđs
Ko phải đâu, khều nhẹ anh @Richievn tí ấy mà

• Like
Reactions: bestmen
Hạng D
9/5/09
3.410
16.364
113

HD truyền thông hả sếp?

Hạng D
6/5/07
1.703
19.261
113

Sếp đá đuể thành viên nhá nhá! K k k.
Các ngân hàng đuề có hệ thống kiểm soát nội bộ! Nhất là giao dịch tại quầy thì qua nhiều khâu - hiện giờ còn có hệ thống máy tính nữa - nên việc vào quầy mà bảo bin lừa thì thấy sao soa ah? Xem qua mấy vụ thì có trend gio9ngs nhau là “KHÁCH VÍP” nên mọ8 thứ đuề để nv phục vụ tận răng , chỉ có ký ký ký ! Nhớ đợt 2008 có nv còn rỉ tai là để em xin sếp cho cua anh/chi ls cao hơn nhé ? Nhưng a/c để đây em làm rồi e ghé nhà gửi sổ cho???. Không biết như vậy cái sổ có phải là giả hay thật?

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
13/2/09
549
38.756
93
Đọc thông tin của báo thấy 1 chiều và nhiều điểm phi lý mà các anh đã vạch ra bên trên nên có thể kết luận 99,999% khách hàng đã bị cô Thảo cho ăn thịt lừa. Cái vấn đề còn lại nếu mình là khách hàng thì sẽ đi giám định phôi sổ tiết kiệm, con dấu, chữ ký là giả hay thật ?! Nếu thật thì kiện ngân hàng quản ký lỏng lẻo để nhân viên lợi dụng kẽ hở lừa đảo thực có lẽ sẽ hay hơn là lu loa theo kiểu thông tin 1 chiều thiếu chứng cứ như vậy. Ngoài ra còn 1 điểm nữa cho thấy NH cũng “né tránh” đẩy việc này cho khách hàng khi đưa ra 1 văn bản ko có giá trị pháp lý do 1 nhân viên ất ơ nào đó ký và chỉ đóng dấu treo :D (rõ ràng chiêu này phải có sự tư vấn của phòng pháp chế chứ chả NV hành chính quản trị nào dám kết luận ko đồng ý chuyển đơn đến lãnh đạo, rồi còn yêu cầu khách hàng chuyển đến cơ quan công an như vậy cả!:D)

Hạng C
22/5/14
939
51.710
93
Chửi thằng làm luật chứ chửi NH làm gì.
Ko có luật rừ bảo kê thì sao nó dám chối?

Lơ Xe
20/1/17
2.128
103.693
113
Sài Gòn
nkl.am
HD truyền thông hả sếp?
đoán dzị, chọc chọc mấy cái xem nh phản ứng sao :)
Sếp đá đuể thành viên nhá nhá! K k k.
Các ngân hàng đuề có hệ thống kiểm soát nội bộ! Nhất là giao dịch tại quầy thì qua nhiều khâu - hiện giờ còn có hệ thống máy tính nữa - nên việc vào quầy mà bảo bin lừa thì thấy sao soa ah? Xem qua mấy vụ thì có trend gio9ngs nhau là “KHÁCH VÍP” nên mọ8 thứ đuề để nv phục vụ tận răng , chỉ có ký ký ký ! Nhớ đợt 2008 có nv còn rỉ tai là để em xin sếp cho cua anh/chi ls cao hơn nhé ? Nhưng a/c để đây em làm rồi e ghé nhà gửi sổ cho???. Không biết như vậy cái sổ có phải là giả hay thật?
anh đọc kĩ lại anh Tư Ấn phân tích đi, mấy giao dịch đầu thì đúng, giao dịch sau khả năng ăn thịt lừa

• Like
Reactions: bestmen
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
697
6.089
93
43
mình mới nghe vụ này, việc trả lãi trc hàng tháng là có (NH trả):
khách nhận trc phần ls tiết kiệm, lãnh hàng tháng,
nếu chưa hết kỳ hạn mà muốn rút trước, NH sẽ trừ lại phần ls đã trả trên...

--> cái này là lụi & có lợi cho KH ah mí a :rolleyes:

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.939
113
www.phindeli.com
mình mới nghe vụ này, việc trả lãi trc hàng tháng là có (NH trả):
khách nhận trc phần ls tiết kiệm, lãnh hàng tháng,
nếu chưa hết kỳ hạn mà muốn rút trước, NH sẽ trừ lại phần ls đã trả trên...

--> cái này là lụi & có lợi cho KH ah mí a :rolleyes:
Gửi tk lĩnh lãi trước là 1 nghiệp vụ bình thường và an toàn nếu như anh gửi trong quầy, và có ghi rõ trong sổ tk.

• Like
Reactions: watanabe and DMG