Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
tới bây giờ, vẫn có anh hỏi về Vạn Phúc City, em thấy thật sự xúc động !

em cứ tưởng mình bơm vậy là hoàn thành nhiệm vụ với cảm xúc của bản thân rồi, nào ngờ cũng lan tỏa được phần nào sức sống của Vạn Phúc City !

em thấy mình đã không nghĩ sai về 1 Chủ đầu tư khi đọc hồ sơ của Dự án (từ thu hồi đất, chuyển giao, thi công xây dựng, bán hàng...), và ấn tượng nhất là việc dự đoán Đại Phúc sẽ làm 4kM bờ kè bằng larsen bê tông dul...

Hạng B2
4/11/11
240
578
93
Đẹp quá mà anh, em nghĩ hạ tầng khu Vạn Phúc ngoại trừ 03 cái anh wormy nói thì chắc ko có KDC nào ở SGN này làm hài lòng hơn, kể cả Vin Q9.

Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
có 1 buổi chiều mưa năm 2020, em đứng nói chuyện với 1 người dân có đất mặt tiền Đinh Thị Thi, (đoạn ngoài dự án)..., chú ấy nói với em: đoạn đường ngắn vậy, nhưng phải 25 năm mới hoàn thành, từ khi tôi nhận thông báo thu hồi đất...

em đi về, trên đường về, cứ nghĩ những người đã mở đầu khu này thật nhẫn nại và kiên trì... họ ở tầm xứng đáng gọi là " đầu tư " !

bây giờ trên FB, MXH đâu đâu cũng thấy nhao nhao " đầu tư ", nhưng toàn là hàng 5K, ăn ngay, ăn luôn, và cứ tưởng đang là sáng suốt và thức thời...,

cũng là được,

nhưng gắn mác " đầu tư " thì kể ra hơi lạm dụng.

Hạng B2
4/11/11
240
578
93
đúng rồi anh, phải xem kỹ,
nếu không có 3 việc phải suy nghĩ như anh nói thì yên tâm hơn, nhưng được cái bù lại có khi giá lại thành 25 tỉ/ 1 căn
Plan thanh toán 30% trong 04 tháng sau khi ký HĐ, sau đó ngưng hoàn toàn và 14 tháng sau đóng luôn 01 cục 70% nhận nhà. Coi như xác định bài toán đầu tư 7 tỷ trong vòng 18th phải ra hàng dc có lời á anh. Còn ko thì đóng luôn nhận nhà để ở, ở đây e thấy còn cú hích nữa là Ocean world và mở rộng QL13, anh thấy ổn ko ạ? Còn cố thêm tiền mặt thì e ko muốn vì phải bán đi các khoản đầu tư khác.

Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Đẹp quá mà anh, em nghĩ hạ tầng khu Vạn Phúc ngoại trừ 03 cái anh wormy nói thì chắc ko có KDC nào ở SGN này làm hài lòng hơn, kể cả Vin Q9.

Vin làm nhà phố, biệt thự bên VGP đều không có hầm, kết cấu đơn giản, chia lô hơi tùy tiện...

chỉ có đường nội khu làm tốt hơn Vạn Phúc

• Like
Reactions: tranqhuyvn
Hạng B2
4/11/11
240
578
93
plan thanh toán ntn, thanh khoản ra sao, dài hay ngắn hạn, block nào anh :)
có chắc là khu 2 sẽ ko ảnh hưởng bởi máy bay ?
ngại nhất là máy bay và cái đường xvnt + đinh bộ lĩnh
Khu 1 thì đc giá hơn vì căn rộng 5m giờ VP ko làm nữa anh. Block M đó anh.

Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Plan thanh toán 30% trong 04 tháng sau khi ký HĐ, sau đó ngưng hoàn toàn và 14 tháng sau đóng luôn 01 cục 70% nhận nhà. Coi như xác định bài toán đầu tư 7 tỷ trong vòng 18th phải ra hàng dc có lời á anh. Còn ko thì đóng luôn nhận nhà để ở, ở đây e thấy còn cú hích nữa là Ocean world và mở rộng QL13, anh thấy ổn ko ạ? Còn cố thêm tiền mặt thì e ko muốn vì phải bán đi các khoản đầu tư khác.

anh đặt kỳ vọng vào mở rộng QL13 và Ocean World?

anh nên đọc lại 1/2000 của trục QL 13, và ngay tại chỗ dự định đặt Ocean World

• Like
Reactions: tranqhuyvn
Hạng B2
4/11/11
240
578
93
Vin làm nhà phố, biệt thự bên VGP đều không có hầm, kết cấu đơn giản, chia lô hơi tùy tiện...

chỉ có đường nội khu làm tốt hơn Vạn Phúc
01 điểm e thấy hơi kém ở VP là số lượng bể bơi ít quá anh ạ.