Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Nếu mục đích đầu tư thì rủi ro này 50/50 anh ạ! Tuy nhiên giá bđs e đánh giá vẫn tăng chung mà.

em tính sau 18 tháng, nếu giá thị trường của căn này 25 tỉ, thì cũng được?

25 tỉ hiện tại có thể mua 1 căn 6×18,5, hoàn thiện rồi, 4 tầng, mặt tiền Nguyễn Văn Linh, PMH, phía tay phải khi đi từ phía Bình Chánh vào.

Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Có vẻ như sale phía CĐT cũng đang lấp lửng việc này, tuy nhiên cũng nói với e là đang làm chuyển đổi pháp lý anh ạ. Nhưng cá nhân e thì nghĩ, đất trong đấy là đất của CĐT, giờ xem như chuyển thành CV thương mại có thu phí thì sớm muộn TPTĐ cũng gật đầu thôi, vì xét về QH thì ko tạo cơ hội cho CĐT vi phạm tỷ lệ XD.

kế hoạch OW đã có từ lâu, kể cả việc ký hợp tác với 1 Bên Hàn Quốc, anh ạ.

nhưng mọi việc đều ngừng lại kể từ sau năm 2017.

để em hiền
1/4/05
3.801
96.385
113
Túm lại là anh bên trên bị ... nhây sao mà không hiểu ? Ý anh Wuyền là anh đi kiếm chỗ khác đi á. Anh Wuyen xưa nay chưa từng khuyên ai nên mua chỗ nào, vậy mà anh được ảnh gợi ý đủ thứ, nên dừng lại nghĩ thêm nhá.

Hạng B2
4/11/11
240
578
93
Túm lại là anh bên trên bị ... nhây sao mà không hiểu ? Ý anh Wuyền là anh đi kiếm chỗ khác đi á. Anh Wuyen xưa nay chưa từng khuyên ai nên mua chỗ nào, vậy mà anh được ảnh gợi ý đủ thứ, nên dừng lại nghĩ thêm nhá.
Tại thấy thích quá anh ạ :))

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng B2
4/11/11
240
578
93
em tính sau 18 tháng, nếu giá thị trường của căn này 25 tỉ, thì cũng được?

25 tỉ hiện tại có thể mua 1 căn 6×18,5, hoàn thiện rồi, 4 tầng, mặt tiền Nguyễn Văn Linh, PMH, phía tay phải khi đi từ phía Bình Chánh vào.
Rất cám ơn sự gợi ý và phân tích của anh. Quả thực là e cũng nghĩ trong 18 tháng khả năng lên 25-26 tỉ là khả thi. Còn căn PMH a nói chắc phải trả 25 tỉ tiền mặt hả anh?

Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Rất cám ơn sự gợi ý và phân tích của anh. Quả thực là e cũng nghĩ trong 18 tháng khả năng lên 25-26 tỉ là khả thi. Còn căn PMH a nói chắc phải trả 25 tỉ tiền mặt hả anh?

anh đặt niềm tin vào Vạn Phúc City như vậy, em cảm thấy vui, vì đến bây giờ, Dự án này đã thật sự đem lại lợi ích phần nào cho cộng đồng.

nếu anh tin vậy, anh xem những căn ngang 7m x 22m xem sao?

và kiểm tra lịch sử rao bán căn 5×22, block M này đã bao lâu rồi.

Hạng B1
2/8/20
64
96
18
37
Em nghĩa là bác không nên mua vì em thấy cao hơn kha khá các khu khác rồi. Em tháng trước có mua căn Sunlake, xác định là chôn vốn ở đấy vì em mua để ở (em mua giá 282 tr/m2, ngang hoặc hơn giá mấy khu Tân Bình rồi). Chứ đầu tư em nghĩ là không nên. Mà ghét cái là chủ đầu tư này ra hàng nhỏ giọt, không thuận lợi cho đầu tư lắm với mức giá thế này.
Sau 18 tháng, giả sử chủ đầu tư còn hàng mà họ bán ra với giá 26 tỷ thì may ra bác bán được giá 21 tỷ. Như căn của em hiện tại chủ đầu tư bán 48 tỷ, nếu bán được họ sẽ tăng thêm lên 52 tỷ. Nếu 18 tháng sau giá chủ đầu tư bán ra lên tầm 56 tỷ đi chẳng hạn thì may ra căn của em cũng chỉ bán được tầm chưa đến 50 tỷ, đầu tư như thế này còn kém gửi tiền mua trái phiếu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/11/11
240
578
93
Em nghĩa là bác không nên mua vì em thấy cao hơn kha khá các khu khác rồi. Em tháng trước có mua căn Sunlake, xác định là chôn vốn ở đấy vì em mua để ở (em mua giá 282 tr/m2, ngang hoặc hơn giá mấy khu Tân Bình rồi). Chứ đầu tư em nghĩ là không nên. Mà ghét cái là chủ đầu tư này ra hàng nhỏ giọt, không thuận lợi cho đầu tư lắm với mức giá thế này.
Sau 18 tháng, giả sử chủ đầu tư còn hàng mà họ bán ra với giá 26 tỷ thì may ra bác bán được giá 21 tỷ. Như căn của em hiện tại chủ đầu tư bán 48 tỷ, nếu bán được họ sẽ tăng thêm lên 52 tỷ. Nếu 18 tháng sau giá chủ đầu tư bán ra lên tầm 56 tỷ đi chẳng hạn thì may ra căn của em cũng chỉ bán được tầm chưa đến 50 tỷ, đầu tư như thế này còn kém gửi tiền mua trái phiếu.
Vâng anh ạ, sáng nay em cũng mới nghĩ đến tình huống hệt như em nói, sau 18 tháng thì khả năng tăng giá là có, nhưng hiệu quả đầu tư của phần tiền 70% của em trong vòng 18 tháng khó có thể bù được phần tăng giá này, và nếu cần phải bán lại thì sau 18 tháng chắc cũng chỉ bán được giá 21 tỷ vì những căn tương tự (hoặc thậm chí đẹp hơn) đang bán giá thấp hơn CĐT khoảng 03 tỷ. Như vậy mục đích đầu tư ko ăn thua. Nghĩ kỹ lại phân tích của anh và anh @wuyến thì quả thực nơi này chỉ nên tập trung vào mục đích mua để ở thôi vì bước tăng giá đã nhảy gấp đôi sau 18 tháng qua rồi.

Hạng B2
4/11/11
240
578
93
7 tỉ tiền mặt, thu xếp thêm 3 tỉ, mua shophouse Song Hành LakeView (phần còn lại vay bank), Hợp đồng mua bán,
1 ăn, 1 tịt,
vui hơn.
Vâng để em cân nhắc lại anh ạ, nếu đủ khả năng tài chính mua thì chắc cũng không đến nỗi mất, cùng lắm là về ở, hơn nữa sáng nay em đạp xe vào thấy bên khu mới này tránh được tiếng ồn của MB khá đáng kể so với khu cũ VP1. Em cám ơn anh nhiều nhé.

• Like
Reactions: Wuyền