Thảo Luận Bệnh của M3?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Bệnh của M3?

Theo tui thì có thể do gắn thêm mấy đồ chơi zỏm củaTQ nên bị rò rỉ điện thôi

Hạng D
12/10/04
3.224
532
128

Em thấy thì M3 ko chỉ mỗi bệnh như trên đâu, nó còn nhiều bệnh lắm.
Lúc trước em cũng định cưới M3, tét đi tét lại cả chục lần (các bác muốn tét cứ lên Mazda pasteur), thấy cũng ok lắm . Nhưng sau này em mới thấy xe chỉ ngon ở nhưng lô hàng đầu tiên thôi & dĩ nhiên là ở con xe demo mà em tét .
Hôm qua em mới đi lấy xe giao cho người mua xe của em thì một lần nữa quyết định sang lại con M3 là hoàn toàn chính xác & sáng suốt, ko còn hối tiếc gì nữa cả .
Dáng xe thì sì po thật đấy nhưng màu sơn có lẽ do làm vội vàng nên trông rất xấu, còn nội thất thì quá tệ, cách âm quá kém, đi đường mà khi về nhức cả đầu óc. Xe chỉ được cái là tiết kiệm xăng & nhỏ gọn mà thôi.
Giá tháng 1/05 đã là 35,200 usd theo em là quá mắc ko thể chấp nhận được. Mong các bác nào đã & đang có ý định mua M3 hãy xem xét thật kĩ lưỡng để khỏi fải hối hận .

Hạng B2
25/9/04
346
335
63
56
Ho Chi Minh City

Tôi vừa lấy một chiếc Mazda 3 và thấy nhận xét của bác có phần đúng đấy. Phần cách âm của xe này không thật tốt như là quảng cáo đâu. Đi xe nghe rất rõ tiếng vọng từ mặt đường vọng lên, có lẽ không khá hơn chiếc Fiat Siena mà tôi có là mấy. Không biết các bác khác đi xe này thấy thế nào[8|]

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Tôi tạo ra cái mục này nhưng thấy các bác chê M3 kinh quá làm tôi hoảng, tôi thấy về kiểu dáng thì không có dòng xe nhỏ nào có được dáng sport như vậy đâu, về độ cách âm thì đúng là không thể so sánh được với M6 hay Camry, nhưng cũng không kém Altis hay laser đâu.
Về giá cả thì phải so với Altis, 1/1/2005 thì Altis là >38.000$ đấy, bác thấy thế nào?
Còn về chất lượng theo từng lô thì đúng đấy, tại mấy ông VMC cả thôi, tôi nghĩ Hãng nào cũng thế cả.
Ngoài bệnh, hay mất điện ở acqui ra, tôi thưa thấy bệnh nào đáng kể cả, vấn chúc mừng những bác nào có M3

Hạng B2
25/9/04
346
335
63
56
Ho Chi Minh City

Thực ra nêu lên những nhược điểm và ưu điểm của M3 là để mọi người được biết và cân nhắc nhất là những ai dự định sẽ mua xe này mà thôi. Tôi cũng cho rằng với tầm tiền như thế thì mua xe này cũng là hợp lý so với các dòng xe khác có trên thị trường với mức giá tương đương. Ngoài phần cách âm thì nói chung tôi cũng hài lòng với xe này, nhất là phần tiện nghi nội thất và số tự động đi rất nhàn. Đó là chưa kể đến tính kinh tế của dòng xe này nữa do tiết kiệm nhiên liệu:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Chú MZP chỉ được mỗi cái là nói đúng :D
tại sao dạo này không họp hành gì cả nhỉ, quỹ cũng chưa đóng luôn

các bác sắp mua M3 nên để ý kỹ vụ ắc qui nhé, vì hồi trước xe em cũng bị y chang, các chú thợ của Mazda cũng nói là do em nhưng mà em không tin lắm, tuy nhiên từ đó đến nay vẫn chưa thấy có thêm trục trặc gì cả.

em có thấy bác nào chê về độ cách âm của M3, em cũng đồng ý là đôi khi chạy nghe rõ tiếng ồn dưới đường vọng lên, nhưng công bằng mà nói thì theo em còn do mặt đường nữa nhé, em đã để ý, có đoạn này mặt đường êm, thậm chí em còn không nghe tiếng máy luôn. (em không nói quá tí nào, hôm nọ đi Dà Lạt em đã để ý rất kỹ, đoạn vừa ra khỏi Dà Lạt xe chạy cực êm)

hôm trước em đi bảo dưỡng 1000km đầu, chú bảo trì ở Mazda pateur thay nhớt và thay cả lọc nhớt (hay lọc xăng nhỉ?lâu quá em quên) cho em luôn, thay nhớt thì ok rồi, nhưng sao fải thay cả lọc nhớt hả các bác? hay thấy em "gà" quá chú ấy "chăn em rồi?:mad:

à, bác nào chạy M3 có để ý thấy đôi khi đi vào đường xóc, gập gềnh, hoặc lên xuống dốc, là nghe thấy tiếng động rắc rắc như là vặn xương không? đôi khi là tiếng tách tách, hay đó là sỏi đá bắn lên gầm các bác nhỉ?

còn một điều nữa, hình như em thấy gầm M3 thấp hơn các xe khác thì phải? (chỗ thấp nhất là mấy thanh sắt bảo vệ bô bên dưới gầm) mấy lần em trở bà xã đi Metro bên An Phú qua cửa thế nào cũng nghe "kịch" một phát, rất xót! bác nào chạy M3 để ý đừng chạy vào chỗ nào "hầm hố" quá nhé!

vài lời cùng các bác,
năm mới chúc các bác ngày càng "yêu vợ hơn"!:D:D:D

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Bác fost để ý xe cũng khá kỹ đấy. Theo tôi thay lọc dầu hay nhớt ở 1000km là không cần thiết, mấy bác VNC ở HN bảo là khoảng 1vạn là vừa.
M3 cũng khá cao đấy chứ, tôi đang sử dụng M6 thấp hơn nhiều, thời gian đầu đi chưa quen, xước hết cả ba đờ xốc trước.
Tôi thấy thân vỏ của M6 và M3 khá mỏng thì phải, ấn vào hai cánh cửa thấy bập bùng kinh lắm, hay là nó không lắp cái thanh thép chắn bên trong của nhỉ? đã bác nào kiểm tra chưa?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Các xe sau này đều bọc tôle rất mỏng để giảm trọng lượng. Đó là xu hướng thiết kế hiện nay. Trên thế giới thì người ta dùng vật liệu đan bằng sợi carbon -rất nhẹ nhưng bền-cho các xe đắt tiền hòng giảm trọng lượng của xe , tiết kiệm nhiên liệu. :)