Hạng C
5/9/13
548
590
93
Dear Ếchers,
Thật sự nếu có đủ thời gian và điều kiện để nghiên cứu thì e nghĩ sẽ tìm ra được nguyên nhân để khắc phục.
Như bác @Vuducduydg nói thì làm sao mình xác định được nguyên nhân làm thiếu tải ? bác có tham khảo ai thêm về việc này kỹ hơn không?
Chắc phải có một buổi off để AE Ếchers thảo luận về cái "tật" này để tìm (mò) ra nguyên nhân và cách khắc phục.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Cái này là tật chứ không phải bệnh bác ơi. Bệnh thì chữa được chứ tật thì thua
Nếu nói già sinh tật thì còn được, đằng này mấy em trẻ cũng bà đặt sinh tật theo luôn :3dcuoi:

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Dear Ếchers,
Thật sự nếu có đủ thời gian và điều kiện để nghiên cứu thì e nghĩ sẽ tìm ra được nguyên nhân để khắc phục.
Như bác @Vuducduydg nói thì làm sao mình xác định được nguyên nhân làm thiếu tải ? bác có tham khảo ai thêm về việc này kỹ hơn không?
Chắc phải có một buổi off để AE Ếchers thảo luận về cái "tật" này để tìm (mò) ra nguyên nhân và cách khắc phục.
E cũng đang lân la vài bác gảra nhiệt tình chịu ngâm cứu bệnh nan y và hiểu về ếch để tìm hiểu nguyên lý ecu nó nhận biết thế nào khi ra lệnh cho bù ga làm việc. Vụ thiếu tải này e đã có lần trao đổi với cố vấn kỹ thuật " bàn tay vàng " của ford và vừa rồi là bác petrol, cả 2 bác ấy đều hướng về 1 vấn đề là ecu ko hiểu rõ ở đoạn rpm thấp này để bù thêm cho động cơ đủ tải, về phía hãng e nghĩ họ sẽ ko hổ trợ a e ta nghiên cứu vì bệnh này mất nhiều thời gian và lại khó tính tiền

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hieu escape
Hạng C
23/2/13
807
414
63
Cái này không phải bệnh nan y đâu Bác Duy(xe E ếch 09 im ru khi không tải máy lạnh chờ phà lâu e mở kính đợi,đến khi cho xuống phà E đề lại nghe rét rét E giật mình là máy đang chạy...mới ghê..,run nhẹ khi D dừng đèn đỏ và chỉ run ngắt quảng thui chứ k liên tục)......cái vụ này E từng bị khi chạy Mazda 6 2004 rùi nè(máy Escape chung máy với Mazda)....E đem xe lên hãng nó đo nó cũng nói bù ga bình thường....sau đó chú thợ vệ sinh Bướm ga,họng gió,Bugi,,,xong về chạy e thấy nó giảm khoảng 40%...
Tức người E nghĩ nếu nó có thuyên giảm thì chính nó chứ k ai,,,tại nó củ nên nó mới vậy,,,và thế là E quyết,,,,
-Thay luôn Bù ga,bướm ga mới
-Thay luôn lọc gió, mới luôn
-Thay luôn 4 buji mới luôn(vì 1 em chập chờn cũng bị run giật đó Bác)
về im ru,,,,hihi

• Like
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Duy thử thay cái lọc gió K&N xem sao.
Xe bác trước đây T đã thay bù ga rồi, hiện tại có bị tình trạng giống e liệt kê ko ah, hãng báo xe e bù ga ko hư nên ko gắn cục mới vào test thử, còn giờ mà đặt mua ngoài HN về thử mà lại ko phải bù ga hư thì lại phí tiền

• Like
Hạng C
5/9/13
548
590
93
Em còn dư 1 cái mới tinh, bác thử không?
Like mạnh cho tinh thần Écher của bác Appledad !
@vuducduydg : D nên mượn của bác Appledad thử để loại trừ. Nếu sắp xếp được thì CN tuần này AE hợp lại nghiên cứu xem sao, dzụ này AE mình có thể "tự xử" được.
Nếu OK thì mấy bác cho e biết thời gian và địa điểm, kiếm chỗ nào rộng rãi thoải mái, có thể đi ra đi vào nằm bò đủ kiểu mà không bị đuổi thì ới e nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Cần thì mai ghé qua chổ em lấy. Tối mai em đi rồi, thứ 2 mới về SG.
Mai e sẽ alo bác để chạy qua lấy trước rồi sẽ off với các bác còn lại để cùng ngâm cứu, e vẫn còn tự tin là sẽ fix được lỗi này vì có vài xe e biết cũng rất êm dù odo ngang hoặc cao hơn các xe đang bị