Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Em khẳng định với bác là xxx ĐN chấp nhận giấy ủy quyền vì em có cái xe tải đi tuyến này thường xuyên. Lúc đó bị cái biên bản quá tốc độ nên em cho tài xế nghỉ, sau đó anh tài xế này làm giấy ủy quyền cho tài xế sau lấy giấy đăng ký xe ra.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
@A_ma_Nguy : em vừa đi hỏi xong đây Bác ạh , Mấy anh bạn em cho biết nếu bác tự đi đóng phạt hoặc nhờ người đóng thì đúng là bị 800 k đấy , không giam bằng lái.

Em có nhờ mấy anh bạn lấy giùm nhưng mấy ảnh từ chối với lý do lỗi này quá nhỏ cần gì phải chạy để lấy bằng, cứ đóng phạt khỏi phải mắc công tốn thêm tiền tình nghĩa cho mệt xác .
@ALL : Có Bác nào ở long khánh thì đi nộp phạt và lấy giấy tờ giùm bác A_ma_nguy với .

Xin lỗi đã không giúp được bác .

Hạng B2
12/1/08
292
0
0
profi nói:
@carmedia : Bác có nhầm ko đấy? Vào ngày bác đi đóng phạt, xxx sẽ ra QD giam bằng bác 30 ngày. Nên đóng sớm thì giam sớm, đóng muộn thì giam muộn.
Hôm nay em vừa đi DG đóng phạt về. Trước chỗ trả bằng có treo cái mẫu uỷ quyền to đùng đùng.

Không hề nhầm bác à, sáng nay (5/2) em mới đi nộp phạt và lấy GPLX, trên quyết định còn ghi rõ: hình phạt bổ sung: tạm giữ GPLX 30 ngày từ 22/12/2008 đến 22/1/2009 mà; để mai em up cái quyết định và giấy nộp tiền cho bác xem.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
@minhluvn:Cám ơn Bác rất nhiều.Nộp phạt 800k là đương nhiên theo luật mà bác,chỉ có điều phải bu xe đò ra vào gần 2 ngàn km thấy oải quá nên muốn nhờ các bác OS giúp.Có bác nào nhận lời là e gửi xiền và GUQ vào ngay(có thêm tý cafe).

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Bác cho em biết địa điểm giải quyết và đóng phạt ghi trong biên bản là ở đâu ? Nếu ở huyện Xuân Lộc thì em có thể giúp bác !

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
@ cuongcualu :Giay hen den doi TTKSGT QL1A tai Nga 3 Dau Giay bác a.Xin loi ko go TV duoc.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Thằng em em làm ở biên hòa ! thằng bạn em ở xuân lộc ! giấy của bác đi nộp phạt ở giữa 2 chỗ này !!! hehehe! Trường hợp của người nhà bác đã lập B.bản là bắt buộc phải nộp phạt và ko bị giam bằng ! thằng em em nó đi làm t2, đến t7 mới về sg ! nếu bác thấy ko ngại đưa biên bản bản chính cho em em nhờ nó đóng phạt và lấy giấy tờ về cho bác ? mà ko biết liên lạc với bác ở đâu ? trong thông tin cá nhân của bác ko có gì hết ???

cuongcualu nói:
Thằng em em làm ở biên hòa ! thằng bạn em ở xuân lộc ! giấy của bác đi nộp phạt ở giữa 2 chỗ này !!! hehehe! Trường hợp của người nhà bác đã lập B.bản là bắt buộc phải nộp phạt và ko bị giam bằng ! thằng em em nó đi làm t2, đến t7 mới về sg ! nếu bác thấy ko ngại đưa biên bản bản chính cho em em nhờ nó đóng phạt và lấy giấy tờ về cho bác ? mà ko biết liên lạc với bác ở đâu ? trong thông tin cá nhân của bác ko có gì hết ???

Bác cứ gửi cho cha này...em "bảo đảm" ổng cho:D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
Hôm bữa em bị phạt ở Liên Hương - Tuy Phong - Bình Thuận. Lỗi bị phạt có 500k vnd thôi nhưng bổ sung giam bằng 30 ngày. Em chờ cho đủ 40 ngày (em muốn chắc ăn nên cộng thêm 10 ngày ghi trên biên bản nữa) mới uỷ quyền người quen đi nộp phạt (nếu chỉ là GIẤY ĐỒNG Ý thì ra phường chứng - còn giấy UỶ QUYỀN thì phải ra quận). Oái oăm cho em, nộp phạt xong thì CA huyện Tuy Phong mới ra quyết định giữ bằng lái 30 ngày (kể từ ngày đóng phạt). Tổng cộng em bị giữ bằng lái hai tháng rưỡi. Trong thời gian chưa lấy được bằng lái, em lại bị CA HCM vịn 1 lần nữa. Đưa biên bản vi phạm ra thì CA HCM nhìn vào ngày em bị vi phạm và phán 1 câu "biên bản QUÁ HẠN" mà đúng là quá hạn thật. Trong biên bản chỉ ghi trong vòng 10 ngày phải đến địa điểm xyz... để làm thủ tục nộp phạt. Như vậy biên bản chỉ có giá trị trong vòng 10 ngày thôi. 

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Và bác xử sự thế nào khi xxx phán quá hạn bb? Lúa má hao nhiều không bác Cường.