Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Người bà con ở SG về ĐNẵng ăn tết,không mua được vé máy bay đành cho xe đưa vào SG.Tài xế vừa alo báo cáo xe đã ra đến Phan Thiết và bị bắn tốc độ ở ĐNai lúc 21h hôm nay tại đoạn giáp ranh ĐN-BT(92/80),lì xì năm mới cho xxx 2 chai mà không chịu đành phải ký bb.E alo cho anh bạn ở SG thì được biết xxx ĐNai không cho phép uỷ quyền đi nộp phạt và lấy giấy tờ mà phải đích thân người vi phạm đến.Nếu vậy thì khổ quá vì phải bu xe đò vào ra cả ngàn km.
Các bác OSBH có thể cho biết thông tin trên có đúng không?Có cách nào giúp tui được không?Xin cám ơn trước!

a_ma_nguy nói:
Người bà con ở SG về ĐNẵng ăn tết,không mua được vé máy bay đành cho xe đưa vào SG.Tài xế vừa alo báo cáo xe đã ra đến Phan Thiết và bị bắn tốc độ ở ĐNai lúc 21h hôm nay tại đoạn giáp ranh ĐN-BT(92/80),lì xì năm mới cho xxx 2 chai mà không chịu đành phải ký bb.E alo cho anh bạn ở SG thì được biết xxx ĐNai không cho phép uỷ quyền đi nộp phạt và lấy giấy tờ mà phải đích thân người vi phạm đến.Nếu vậy thì khổ quá vì phải bu xe đò vào ra cả ngàn km.
Các bác OSBH có thể cho biết thông tin trên có đúng không?Có cách nào giúp tui được không?Xin cám ơn trước!

Bạn bác sai rồi.....bác cứ ra phường làm Ủy quyền và xác nhận chữ ký của 2 bên...ra xxx đóng phạt thoải mái....em từng là nạn nhân và từng làm như vậy (do chính "cái miệng gang thép" của các xxx nói nhé)

Bác cứ làm UQ..nhờ người đóng phạt dùm....còn lỡ khg được thì em sẽ "dò đài" dùm bác....bác khỏi phải dzô.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chuyện to như cái Đình còn cho phép ủy quyền. Làm gì có chuyện không cho ủy quyền.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Chia buồn cùng bác chủ thớt nhé !

Bác Scan gửi cho em cái biên bản , để xe mem có giúp được bác không nhé ! Do em cũng có quen vài anh bạn XXX bên chỗ đội xử lý, hy vọng có thể giúp được bác .

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Cám ơn các bác rất nhiều,khoảng 16 g chiều nay xe mới về đến ĐN(chú tài buồn ngủ nên lâu lâu tấp vào lề chợp mắt nên về muộn).
@ minhluvn:Tối nay E PM cho bác cái bb va làm phiền bác tý nhé.

Hạng B2
2/8/05
345
2.154
93
TP HCM
Vẫn cho người khác đi đóng hộ, có điều nó lấy thêm 200K ngòai biên lai bác ạ, nhà em bị cách đây vài tháng

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
@A ma nguy , Để em hỏi mấy anh bạn bên đội xử lý o Biên Hòa xem co lay cai bằng lái về được không ? hoặc tìm cách đóng phạt mà bác khỏi phải đu xe đò vao trong này lấy bằng lái.

Hạng B2
12/1/08
292
0
0
Lỗi này bị phạt 800.000đ và không tước giấy phép lái xe; bác nói tài xế làm giấy ủy quyền ra phường hoặc công chứng để chứng thực rồi gửi cho người quen vào nộp phạt lấy giùm là được. Trước tết tôi bị 77/50, lỗi này bị tước giấy phép lái xe 30 ngày, đến ngày hẹn (22/12) tôi không đi nộp phạt mà cầm biên bản đi luôn cho đến hôm nay mới đi nộp và nhận luôn GPLX, từ hôm bị lập biên bản đến nay cũng bị xxx hỏi thăm mấy lần nhưng cứ đưa cái biên bản ra là mấy xxx lại cho đi; thế là coi như không bị tước GPLX.

13/3/08
184
1
0
Em cũng có quen vài người làm trong ngành ở Long Khánh xem có giup bác duoc không. Có gì sẽ báo bác trên thớt này. Chia bùn với bác

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
@carmedia : Bác có nhầm ko đấy? Vào ngày bác đi đóng phạt, xxx sẽ ra QD giam bằng bác 30 ngày. Nên đóng sớm thì giam sớm, đóng muộn thì giam muộn.
Hôm nay em vừa đi DG đóng phạt về. Trước chỗ trả bằng có treo cái mẫu uỷ quyền to đùng đùng.