Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
khottabit3312 nói:
Em không rẽ phải/trái vào BBĐ bác MrGreen ơi. Em đi đường ngoài, lane giữa rồi chuyển vào đường trong (đường giới hạn tốc độ 60) rồi đi thẳng tiếp chứ ko rẽ ra đâu. Theo em hiểu thì nó tương tự như chuyển làn đường chỉ khác là có giải phân cách+đèn xanh đỏ.
Em nhớ kg rõ lắm là ở ngã tư BBĐ hay ngã tư Nguyễn Hữu Thọ hay cả 2 ngã tư đều có 1 cái bảng cấm quẹo phải từ phần đường 3 làn. Chỉ cho phép rẽ trái và đèn giao thông tại các ngã tư này đều lệch pha cho xe rẽ trái.
Theo bác nói thì em nghĩ là bác sai rồi. Vì trên phần đường 3 lane đó thì xe con chỉ đi đc 2 lane (1 lane dành riêng cho xe con và 1 lane hổn hợp) lane mà bác đã xi nhan vào để rẽ phải là dành cho xe tải. Hôm nào có dịp quay lại bác sẽ thấy bảng báo lane dành cho loại xe ngay đầu ngã tư Nguyễn Lương Bằng - Nguyễn Văn Linh là hiểu.

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Chỗ ngã tư này từ hướng đi đường 3 làn có biển cấm rẽ phải vào BBĐ, nếu bác chủ chuyển sang phần đường 2 làn để đi thẳng thì hoàn toàn không sai, xxx biết thừa nhưng cứ tóm ông nào yếu thì dùng bánh mì ông nào giỏi lý luận thì khỏi bánh mì, đương nhiên là xxx ko đúng nên mới phải nhả cho đi. E phục bác chủ không nắm rõ biển mà vẫn không mất bánh mì.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Giao thông bên khu này rất hay lớn tiếng và hay hù dọa các bác tài... vụ này là chính bản thân em đã bị cách nay 3 tuần, khi em bị va quẹt xe gọi mấy ảnh tới để lập biên bản thì ôi thôi nghe toàn quát tháo đủ kiểu, kể cả thằng nhóc chừng 22t mang quân hàm thượng sỹ cũng quát tháo... cứ đòi giam xe liên tục gần như không có một câu nào nghe được lổ tai...và còn dài dòng lắm không tiện kể ra đây

Hạng B1
26/12/12
77
14
8
41
Em di lan o giua duong 3 lan va chuyen vao duong trong, lan ngoai danh cho xe con. Csgt noi rang ko duoc vi ko co mui ten cho re. Em nghi la neu chuyen lan ko dung noi thi cung chi phat max 400k. Csgt thi cu doa sai lan duong nhung lai de cho em di.

Hạng B2
19/11/07
257
75
28
53
khottabit3312 nói:
Em di lan o giua duong 3 lan va chuyen vao duong trong, lan ngoai danh cho xe con. Csgt noi rang ko duoc vi ko co mui ten cho re. Em nghi la neu chuyen lan ko dung noi thi cung chi phat max 400k. Csgt thi cu doa sai lan duong nhung lai de cho em di.
Bác đi như vậy xxx bắt là đúng rồi ,vì ở dưới đường có mũi tên đi thẳng không được rẽ vào đường dành cho xe ô tô và xe tải đi thẳng ,em đã bị bắt lỗi này rồi hết 4 xị ....nên nhớ trục đường NVL khu PMH là con đường đầy tróa ... tết này k có tiền thưởng .Nhà em ở đây nên ngày nào cũng thất xxx quần đảo từ sáng tới chiều bất kể ngày nghỉ .

Hạng C
13/9/08
514
4.935
93
chienthang nói:
Chỗ ngã tư  này từ hướng đi đường 3 làn có biển cấm rẽ phải vào BBĐ, nếu bác chủ chuyển sang phần đường 2 làn để đi thẳng thì hoàn toàn không sai, xxx biết thừa nhưng cứ tóm ông nào yếu thì dùng bánh mì ông nào giỏi lý luận thì khỏi bánh mì, đương nhiên là xxx ko đúng nên mới phải nhả cho đi. E phục bác chủ không nắm rõ biển mà vẫn không mất bánh mì.
Chẳng có lỗi gì cả. Em ở quận 7 này bọn xxx bắt mất thời gian cãi thôi. Vẫn đi thẳng mà vì chuyển hướng giao lộ này đâu tính là qẹo đâu ;).

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
nguyenbh nói:
chienthang nói:
Chỗ ngã tư này từ hướng đi đường 3 làn có biển cấm rẽ phải vào BBĐ, nếu bác chủ chuyển sang phần đường 2 làn để đi thẳng thì hoàn toàn không sai, xxx biết thừa nhưng cứ tóm ông nào yếu thì dùng bánh mì ông nào giỏi lý luận thì khỏi bánh mì, đương nhiên là xxx ko đúng nên mới phải nhả cho đi. E phục bác chủ không nắm rõ biển mà vẫn không mất bánh mì.
Chẳng có lỗi gì cả. Em ở quận 7 này bọn xxx bắt mất thời gian cãi thôi. Vẫn đi thẳng mà vì chuyển hướng giao lộ này đâu tính là qẹo đâu ;).
Em nghĩ cấm quẹo phải là cấm tất cả các hành vi rẽ về bên phải ngoài phần đường mình. Trong trường hợp này bác chủ rời phần đường đc ngăn cách bằng giải phân cách cứng thì tương đương rẽ phải còn gì nữa.
Xét tiếp trong trường hợp bác là người đang di chuyển trên phần đường 2 lane mà bác chủ rẽ vào thì có phải bác chủ đang nhập làn từ bên trái đường kg? Vậy xxx tuýt là đúng rồi.

Hạng B1
16/5/12
75
5
8
chauhungvnpt nói:
nguyenbh nói:
chienthang nói:
Em nghĩ cấm quẹo phải là cấm tất cả các hành vi rẽ về bên phải ngoài phần đường mình. Trong trường hợp này bác chủ rời phần đường đc ngăn cách bằng giải phân cách cứng thì tương đương rẽ phải còn gì nữa.
Xét tiếp trong trường hợp bác là người đang di chuyển trên phần đường 2 lane mà bác chủ rẽ vào thì có phải bác chủ đang nhập làn từ bên trái đường kg? Vậy xxx tuýt là đúng rồi.
Em nghĩ bác đã nhầm giữa chuyển làn và chuyển hướng (quẹo) rồi.