Hạng B1
26/12/12
77
14
8
41
Bac sgb345 noi chinh xac nhung dieu em da thuc hien. Dung nhu bac noi, em ko re phai vao Bui Bang Doan ma chi chuyen lan trong di toc do thap thi sao csgt lai co the doi phat em loi di sai lan. Em nghi csgt dinh an tien nhung ko an noi nen de cho di. Cam on bac sgb345 nhieu.

myh confirmed
Hạng B1
31/12/13
71
130
33
tren duong NVL , làn thứ 5 dành xe tải, nếu bác chạy lane đó k được nhe !. Nhiều lần xxxxx bắt lỗi này !

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
mấy bạn đi NVL nhưng mắt toàn để ở đâu, mình thấy NVL biển chỉ đường chuẩn nhất SG. nhưng cũng chỉ ngu nhất SG.

Hạng B2
9/8/11
103
65
28
Em cũng thường rẽ phải chui cầu vào Trung Sơn từ NVL hướng Bình Chánh về. Lúc thì tới ngã tư đi vào lane xe tải 80km/h (số 3), chờ đèn xanh để rẽ phải rồi chạy thẳng tiếp; lúc thì rẽ phải vào đoạn đứt của con lươn trước khi gặp ngã tư khoảng 100m. Cá nhân em cảm giác cách đi sau an tâm hơn khi gặp xxx.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/8/11
274
330
63
Thenameisbond nói:
Em cũng thường rẽ phải chui cầu vào Trung Sơn từ NVL hướng Bình Chánh về. Lúc thì tới ngã tư đi vào lane xe tải 80km/h (số 3), chờ đèn xanh để rẽ phải rồi chạy thẳng tiếp; lúc thì rẽ phải vào đoạn đứt của con lươn trước khi gặp ngã tư khoảng 100m. Cá nhân em cảm giác cách đi sau an tâm hơn khi gặp xxx.
bác hên ghê, cả 2 case này em đều thấy xxx vẫy rồi, em vẫn hay đi làn giữa (phần đường 3 làn), rồi chờ đèn đỏ, chuyển vào làn hỗn hợp. k thấy mấy anh ý kiến gì

Hạng D
4/2/10
3.399
31.926
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Nhân tiện cho em hỏi, từ NVL muốn rẻ phải vào BBĐ (bốn bánh) thì đi như thế nào? Em ở tỉnh, không rành lắm, đọc mà chưa tưởng tượng ra được cái đoạn này phải đi như thế nào nữa?

Hạng B2
30/5/13
273
5
18
44
tp.hcm
banglangbp nói:
Nhân tiện cho em hỏi, từ NVL muốn rẻ phải vào BBĐ (bốn bánh) thì đi như thế nào? Em ở tỉnh, không rành lắm, đọc mà chưa tưởng tượng ra được cái đoạn này phải đi như thế nào nữa?
Nếu bác muốn rẽ phải vào BBĐ thì bác chạy vào phần đường hỗn hợp chung với 2b là rẽ được thôi.

Hạng D
1/2/07
1.105
283
83
Bác chủ đi đúng rồi, bác chủ chuyển làn chứ đâu rẽ phải vào BBĐ đâu, em vẫn đi hoài như vậy, ngã 4 bên kia mấy anh toàn đứng bắt vượt đèn đỏ khi đèn xanh còn 18 giây đột ngột sang đỏ thôi

Hạng C
25/5/12
593
4
18
49
chính xác
Bị CSGT thổi, dừng xe và để đi tại ngã tư Bùi Bằng Đoàn - Nguyễn Văn Linh Q.7

sgb345 nói:
khottabit3312 nói:
Em không rẽ phải/trái vào BBĐ bác MrGreen ơi. Em đi đường ngoài, lane giữa rồi chuyển vào đường trong (đường giới hạn tốc độ 60) rồi đi thẳng tiếp chứ ko rẽ ra đâu. Theo em hiểu thì nó tương tự như chuyển làn đường chỉ khác là có giải phân cách+đèn xanh đỏ.

mrgreen nói:
Bác đi theo hướng nào theo hình dưới đây?
(sorry bác, nick của em không úp hình được, đành vẽ thế này cho dễ hình dung)

...

Xin được trao đổi quan điểm cá nhân mình về chuyển làn tại ngã tư này như sau:

1- Hành vi chuyển làn không phải là chuyển hướng:
Vì vậy, khi có đèn xanh đi thẳng, các bác có quyền chuyển làn để vẫn đi thẳng trên đường NVL, tức là chuyển từ làn có mũi tên đi thẳng vẽ trên đường ô tô phía ngoài (từ làn đường số 2, 3 trên hình) sang làn ô tô đi thẳng trên đường hỗn hợp phía trong (làn B trên hình).
Biển cấm rẽ phải cắm trước ngã tư chỉ có tác dụng cấm (không cho) xe ô tô rẽ phải vào Bùi bằng Đoàn mà thôi (không để xe rẽ phải tạo xung đột, gây cản trở cho luồng xe đi thẳng trên đường hỗn hợp).

Trên OS đã có nhiều thớt nói về cách chuyển làn như vậy trên đường Võ văn Kiệt, Mai chí Thọ, tức là chuyển từ làn có mũi tên đi thẳng vẽ trên đường ô tô (đường có 3 làn), cắt ngang chỗ hở của con lươn, để đi vào làn đi thẳng của ô tô trên đường hỗn hợp bên trong con lươn đó.

2- Theo luật, vạch 1.18 kẻ ngay trước ngã tư đã vô hiệu hoá biển 412 cắm trước đó:
Nhiều bác nhắc đến biển gộp nhiều hình (vẫn gọi nhầm là biển phân làn 412) thông báo làn số 3 bên phải dành cho xe tải, khách, không dành cho xe con.
Mình không nói về hiệu lực của biển gộp nhiều hình đó tại đây. Mình chỉ xin nhắc lại rằng trước ngã tư NVL-BBĐ đó có vẽ các mũi tên chỉ hướng đi (tức là vạch số 1.18).

Theo mình nhớ, trước ngã tư này (xem hình dưới đây), trên làn số 1 có vẽ mũi tên chỉ hướng xe rẽ trái, trên cả 2 làn số 2 và số 3 đều có vẽ mũi tên chỉ hướng xe đi thẳng.
Tất cả các phương tiện đi thẳng, không phân biệt đó là loại phương tiện gì, đều được quyền lưu thông vào làn đường có vẽ mũi tên đi thẳng này, để đi vào ngã tư, chuyển sang làn đi thẳng phù hợp loại phương tiện đó ở sau ngã tư.

Kết luận: khi đèn đi thẳng xanh, các xe đi thẳng, kể cả xe con, có quyền đi trên làn số 2 và số 3 (nơi có vẽ mũi tên đi thẳng trên mặt đường) để chuyển làn sang B và tiếp tục đi thẳng trên đường Nguyễn văn Linh, hoặc vẫn chạy thẳng trên C, D phía sau ngã tư.

Xe con cũng có thể chuyển làn để đi thẳng trước ngã tư đó khoảng 200m, tại nơi con lươn bị đứt quãng và trên mặt đường có vẽ mũi tên đi thẳng.

Xin minh hoạ trên hình của bác Mrgreen.

Bị CSGT thổi, dừng xe và để đi tại ngã tư Bùi Bằng Đoàn - Nguyễn Văn Linh Q.7

.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Lawyer nói:
Hôm 29 tết em đi từ Biên Hòa lên đường Nguyễn Văn Linh (đg 3 len), không biết cách nào rẽ phải vì thấy biển cấm rẽ phải. Lòng vòng 1 hồi mới hiểu là phải đi vào đường trong mới có thể rẽ.
Vì đi quá xa nên phải vòng lại, ai ngờ vòng vào con đường bên cạnh, vẫn là đường cùng chiều và 1 chiều. Thấy xe đi ngược chiều nháy đèn, tài xế chỉ chỉ, em mới nhận ra là đi vào đường 1 chiều nên quay lại vòng sang 1 con đường bên cạnh. Lúc đó mới đúng đường đi chiều ngược lại.
Đi lên được 1 tý, thấy 2 anh xxx chặn xe lại, hỏi sao đi ngược chiều. Thấy anh trung úy này cười mỉm mỉm, có vẻ gì đây... Em xuống phân bua không biết đường khoảng 10 giây. Các anh thương tình, bắt tay cho đi rồi còn chỉ đường em...
1/ Bác gặp lúc họ no ko muốn ăn nữa (mà đội nam SG thì hiếm khi no, hehe)
2/ Mặt bác giống sếp bự nào đoá !
3/ Bác quá manly , quá đẹp chai ! Mà gặp đúng 1 chú xăng pha nhớt trong đội nam SG !

E xin hết !