Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Nếu thực sự là còn 4-5 thân xe thì tính ra phải ~30m mới đến đèn tín hiệu, chắc chắn là vạch đứt rồi. Cương nhau thôi bác chủ, nhưng nhớ là dùng lời lẽ nhẹ nhàng

Hạng B2
17/11/11
221
40
28
42
chenchen_t2c nói:
Cầm theo sấp GT xòe ra cho xxx coi ... là bác đầy đủ GT sẽ không bi hù gọi xe cẩu ... nhưng đừng có đưa ... còn đưa thì coi như xong ... hình như bác không ghi âm hay chụp hình lại ??

Xxx doạ em lần đầu em chưa camorun, nhưng vẫn về xe lấy giấy tờ xoè ra. Thế là các xxx nói chưa tên tay tôi tôi kh thấy!!! Đôi co khúc nữa doạ tiếp, em chột dạ thế là xong! :((. Em kh muốn làm căng quá nên kh ghi gì cả.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
http://www.otosaigon.com/...%AAn-m2861548-p27.aspx

Cập nhật biển báo Điện Biên Phủ - Đường rẽ trái vào Nguyễn Hữu Cảnh (đường này là hẻm 596 Điện Biên Phủ) :
Có một số bác còn thắc mắc về việc dừng xe để rẽ trái tại đây, nên cập nhật lại biển báo để các bác cùng nắm lại nhé.
Hình dưới được chụp theo chiều từ cầu Sài Gòn về BB HX

Vậy làn xe ngoài cùng bên trái chỉ dành riêng cho xe rẽ trái về Nguyễn Hứu Cảnh hoặc quay đầu lại hướng cầu Sài Gòn.
Các bác cũng nên chú ý đến khu vực này vì xxx hay "lượm" các xe chạy/dừng sai làn

Bác đem theo Ipad hay Laptop gì cũng được, mở cho xxx xem
Bác phải khẳng định: tui là Oser, tui biết rất rõ chỗ này nên tui mới chuyển lane, nơi đây là vạch đứt nên chuyển lane thoải mái, bác khỏi phải khai mấy thân xe chi cho mệt:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.669
113
đây
bác bị nó bắt chẹt, mấy thằng XXX chỗ này chuyên rình bắt chẹt

đương nhiên tác dụng biển báo là... nằm sau biển báo, nhưng "sau" không có nghĩa là "tức thời", là đang đi ở ngoài người ta phải "khênh" xe vào trong nếu muốn đi thẳng, giới hạn để có thể kết luận là vạch liền (dọc) sát giao lộ, nếu bác chuyển làn trước cái vạch đó và đi vào giao lộ bằng lane trong thì bố nó cũng không thể bắt đc bác nhé.

tuy nhiên, bác đã đưa giấy thì coi như thua toàn tập rồi ạ

chỗ này gần nhà em, em hay rẽ trái từ D1 ra cầu SG, có lần còn "đc" 2 chú đuổi theo qua tận bên kia cầu để phạt "không xi nhan"... nhảm vãi, có xi nhan hay không em mới là thằng biết rõ, chú rình ở chân cầu vượt nhìn thế chóa nào đc mà đòi phạt :D

nếu đã biết mình đúng, phải quán triệt 3 Không
- Không sợ
- Không nhận
- Không đưa giấy

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
tuanle nói:
bác bị nó bắt chẹt, mấy thằng XXX chỗ này chuyên rình bắt chẹt

đương nhiên tác dụng biển báo là... nằm sau biển báo, nhưng "sau" không có nghĩa là "tức thời", là đang đi ở ngoài người ta phải "khênh" xe vào trong nếu muốn đi thẳng, giới hạn để có thể kết luận là vạch liền (dọc) sát giao lộ, nếu bác chuyển làn trước cái vạch đó và đi vào giao lộ bằng lane trong thì bố nó cũng không thể bắt đc bác nhé.

tuy nhiên, bác đã đưa giấy thì coi như thua toàn tập rồi ạ

chỗ này gần nhà em, em hay rẽ trái từ D1 ra cầu SG, có lần còn "đc" 2 chú đuổi theo qua tận bên kia cầu để phạt "không xi nhan"... nhảm vãi, có xi nhan hay không em mới là thằng biết rõ, chú rình ở chân cầu vượt nhìn thế chóa nào đc mà đòi phạt :D

nếu đã biết mình đúng, phải quán triệt 3 Không
- Không sợ
- Không nhận
- Không đưa giấy

Ghi nhớ vào não bài học 3 không của bác để thêm vững tay lái trên đường thiên lý.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Hôm trước cũng bị ở đoạn này.
Đường đi về thường xuyên mà mắc chứng ngu đột xuất hay sao ấy, đi cầu SG về chạy gần đến ngã tư mới sực nhớ cần vào D1 thía là quẹo luôn thay vì phải quẹo vào khúc trước cầu vượt bộ hành
He he he, chỉ chờ có thế. Hai chú đứng bên kia lên xe phi cái vèo và bắt được mình chỉ sau khoảng 300m.
Choạch, mất bố nó mấy hộp sữa của thằng cu.

Hạng B2
2/8/12
127
5
18
49
Nhà em cũng gần chổ này, lúc trước xxx đứng gần cầu Văn Thánh canh me nhưng dạo này ít thấy đứng.

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
xxx VN: chuyên "rình, bắn tỉa", nhất là những tình huống 5-5. Rất hiếm khi nhắc nhở rồi cho đi.
Trường hợp của bác chủ: em nghĩ bác cứ bình tĩnh, lên đến Đội CSGT, bác cứ nói lý lẽ đoàng hoàng. Nên kèm theo câu này: "yêu cầu các anh cho xem bằng chứng là tôi sai, nếu tôi sai tôi xin sẵn sàng nộp phạt theo qui định". Trong trường hợp bác chủ sai thật do không nhận định rõ tình huống, CSGT đưa ra được bằng chứng, thì cùng lắm là nộp phạt thôi bác, chẳng có gì nghiêm trọng đâu (như thế thì... tâm phục khẩu phục). Bác cứ quan niệm như thế này cho vững lòng: Không ai được quyền bỏ tù hay làm gì mình trong trường hợp này cả :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM
Chia buồn cùng Bác chủ ! Bác nên làm theo lời của Bác Ha là tốt nhất . Chúc bác mau lấy lại bằng lái .