Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Em nghĩ đấu tranh thì phải đấu thôi. Tuy nhiên, giờ xxx nắm cán thì mình phải mềm mỏng, không được nóng nảy.

Bác có thể theo lịch hẹn của xxx rồi nói chuyện với họ, thực ra đây chỉ là vấn đề nhận định thôi. Bác nên giữ lập trường là mình chuyển làn trên vạch đứt và có xi nhan . chúc bác tự tin và may mắn

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
vdieptakei nói:
Chỗ ngã tư hàng xanh mới có vạch liền 3 thân xe. Chỗ e bị phạt kh có vạch liền, đứt hết. Mới kiểm tra rồi bác ạ.
Cứ "Bình tĩnh, tự tin, hiểu luật, cầu thị và xây dựng"! Em tin BCH đội họ có năng lực trình độ và đủ phẩm chất để cùng nhân dân chúng ta giải quyết chuyện nhỏ này mà.

Hạng B2
17/7/12
110
39
28
Nếu là vạch đứt thì có sai gì đâu, cái này là lổi nhận định/nghiệp vụ của xxx thôi. Có thể các xxx quê độ nên hành xử như vậy. Bác cứ nhu - nhu rồi cương 1 phát bảo đảm xxx xin lổi ngay mà.

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
trời ơi tức quá.. sao bác ko cãi cho tới luôn.

Cái biển đó đâu phải bắt buộc bác phải chuyển làn ngay sau biển? nó chỉ có tính qui định làn nào chạy hướng nào, còn việc bác chuyển khi nào, miễn ko phạm các luật khác (cán vạch liền)..

em ủng hộ bác làm đơn khiếu nại!

Hạng B2
17/11/11
221
40
28
42
Sáng em lê la hơn 2h xong bảo em về vì ng giữ biên bản kh có mặt. Giờ em qua thì đưa biên bản cho em kí, viết tường trình, kêu thứ 4 gặp lại vì phải trình lên sếp. Trần ai phết!!! Chân thành cảm ơn các bác. Sang tuần em update tiếp.

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
Bác cứ bám vào tình tiết CS làm sai quy định. Theo em biết mình chuyển làn lúc nào cũng được, miễn là còn vạch đứt. Đoạn đó vạch liền chỉ 1 đoạn khoảng 5m tính từ ngã 4. Nếu bác chuyển làn trước 5m đó thì bác không có gì sai

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Rồi, ký đúng vào cái BB đã lập ở hiện trường và bác đã ghi ý kiến... Đúng không? Lấy 1 bản về.
Đã viết tường trình về sự vụ ... kèm Bb sẽ trình BCH đội. Ok
Trường hợp bác sai hay không sai, BCH đội sẽ kết luận, thứ tư họ sẽ trả lời bác. Vậy theo em đoán: bác sẽ thắng. Khi đc trả bằng thì về cùng 1 cái vỗ vai bắt tay là ok rồi.
Chúc bác ... may mắn!

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Em mà như bác, đưa mẹ nó vài trăm, coi như cùng cô hồn.
Xin lỗi các bác, em thấy sống ở xã hội này mà chống đối với mấy thằng chó xxx thì chỉ thiệt thân.
Điển hình như bác, có thể không bị phạt, tuy nhiên, giờ bác mất thời gian và công sức ( chưa kể tiền đi lại ).
Thôi thì, khi nó đã thổi mình, tìm cách nào thiệt hại ít nhất và đỡ tốn thời gian nhất thì chọn.

Hạng B2
17/11/11
221
40
28
42
Hehe, em cũng không nghĩ câu chuyện lại đi xa thế này. Mọi khi biết em sai em làm hư các chú xxx ấy ngay.

Đến h tiền đi lại em mất bố nó 2 lần giá trị phạt. Không kể mai phải đi làm bù vì mất quá nhiều tg cho hôm nay.
Nhưng vì tinh thần oser, em sẽ cố theo tới cùng.

Qua vụ của em chứng minh dc em kh sai luật, giúp dc bác nào đọc thread này thêm tự tin ra đg là em vui rồi.

minhluvn nói:
Em mà như bác, đưa mẹ nó vài trăm, coi như cùng cô hồn.
Xin lỗi các bác, em thấy sống ở xã hội này mà chống đối với mấy thằng chó xxx thì chỉ thiệt thân.
Điển hình như bác, có thể không bị phạt, tuy nhiên, giờ bác mất thời gian và công sức ( chưa kể tiền đi lại ).
Thôi thì, khi nó đã thổi mình, tìm cách nào thiệt hại ít nhất và đỡ tốn thời gian nhất thì chọn.